Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunajiachia sana kuliko kipato chetu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Profee Essoree, Sep 17, 2011.

  1. Profee Essoree

    Profee Essoree Member

    #1
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sometimes serikali siyo ya kuilaumu!
    Mtazamo wangu:
    wapo ambao kipato chao ni kidogo lakini wanataka makubwa, jigambeblogs....

    Hili ninyi mnasemaje!
     
  2. Mkillindy

    Mkillindy Member

    #2
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kwa nn ?????
     
  3. agala

    agala Member

    #3
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lakini tusilaumiane hii tumejengewa na wazazi tangia wadogo kwa mfano: Zamani ulikuwa ukienda shuleni labda unagaiwa shilingi 20/=

    yakutumia shule lakini wazazi walio wengi walikuwa hatuambiwi tuweke balance na mashuleni huwezi ukaambiwa na mwalimu jinsi ya kutumia hiyo pesa ndo maana inatu cost kwa sasa tuwe na tabia hiyo wazazi.
     
  4. rbsharia

    rbsharia Member

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli kaka agala, hata mimi mwenyewe sikuwahi kuambiwa nibakishe pesa ambayo nilikuwa nikipewa kwa ajili ya shule bali kila siku nilikuwa napewa nyingine hadi ikanijenga hata leo nikipata pesa naitumia yote kwa kuamini kuwa kesho nitapata nyingine.
    Ni kweli, TUJIFUNZE KUWAELIMISHA WATOTO WETU.
     
  5. rbsharia

    rbsharia Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Profee nimeona umeweka link ya jigambeblogs, nimeipitia na nimepata mwanga kwa mbaliiii, je unaweza kunielezea hata kidogo kuhusu hiyo system? Otherwise, big up kwa kunifanya nitambue kuwa watanzania tupo juu kiteknolojia na kumbe tunaweza kumake money online.
    Na pia JE jigambeblogs, jigambeads na jigambe Technologies ni kampuni moja?
     
  6. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wakuu mko wapi mnakula bata nyie tuambizane weekend hii
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Tujiachieni jamani, maisha yenyewe mafupi.
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Tatizo tukijiachia sana ndiyo tunayafupisha zaidi..
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    nani kakudanganya jamani?
     
  10. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hali halisi...
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Unapatikana viwanja gani wikendi hii??
     
  12. N

    Ngo JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Profee Essoree; Sometimes serikali siyo ya kuilaumu!
    Mtazamo wangu:wapo ambao kipato chao ni kidogo lakini wanataka makubwa, jigambeblogs....

    Hili ninyi mnasemaje!


    Mkuu hilo ni kweli, kila siku tunalalamika vipato vyetu vidogo lakini wengi wetu hatuna descipline kwenye matumizi yetu.Tunapenda sana mambo ya kwenda na wakati bila kuangalia umuhimu wa hizo fashion katika maisha yetu ya kila siku. Tukiona PE kanunua kitu fulani tunataka na sisi tuwe nacho au cha ghari zaidi bila kujuwa kinaathiri vipi budget na saving zetu. Wengine wapo tayari kukopa ili mradi tu wanunue vitu vya mpito na hapo wanaendelea kulalama maisha magumu.

    Hatuna huruka ya saving wala Investment. Tunategemea siku tukizipata nyingi ndiyo tusave sijui hizo nyingi zinapatikana lini. Na hata tukizipata cha kwanza ni kutaka kuweka heshima bar au mtaani bila kuangalia kesho/keshokutwa itakuwaje. Kwa mtindo huu tutafikia uzeeni hatuna kitu tunabaki kuangalia watoto wetu watusaidie wakati tungeweza kabisa kuandaa mazingira tungali vijana. Inafikia wakati tunataka serikali itufanyie kila kitu wakati mambo mengine yako ndani ya uwezo wetu kama tungejishughurisha. Kazi kweli
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    kiwanja kile kile. Nikusubiri eeh?
     
  14. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Style yako ya kutangaza blog yako nimeikubali!
    <br />
    <br />
     
  15. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    tumia pesa ikuzowee wewe
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    haya bana, no comments.
     
  17. k

    kashwagala Senior Member

    #17
    Sep 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu haya matumizi yetu kwa kweli ni umiza kichwa sana.

    Naendelea kusoma "RICH DAD POOR DAD" by Robert Kiyosaki,naona nimechelewa sana kukisoma hiki kitabu kwani elimu ya namna ya kumanage pesa iliyomo ndani ya kitabu hiki inaelekea kunibadidilisha sana.Ni kweli kama wachangiaji wengine walivyosema na hata Kiyosaki amesisitiza sana kuwa wazazi wetu na mitaala yetu ya shule ndo chanzo cha mismanagement ya hicho kipato tunachopata.

    Nimeanza kujifikiria hela ninayoitumia siku za ijumaa,jumamosi na jumapili peke yake pale sebuleni kuzungusha yale mambo yetu na wadau,nimeamua nibadilike sana ndo ndoto zangu zitatimia.Wazo la kuchukua mkopo na kununua gari ya kuenda na kurudi kibaruani kwa kweli nimelifuta kwa sasa,kimsingi naendelea kujipanga katika mambo yangu mengi tu.
     
Loading...