Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA wamenidai kodi kwanza ili nipewe TIN number!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mfamaji, May 11, 2011.

  1. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Wakuu poleni kwa majukumu. Jana nilipata kigugumizi cha mwaka pale ambapo katika harakati za kufungua kampuni yangu niliambiwa siwezi kupata TIN hadi nilipe provisional tax.

    Nilimuuliza huyo afisa wa TRA inakuwaje mbona hata leseni ya biashara sijapata? Akniambia eti huo ndio i utaratibu na akanikadiria mahela kibao ambayo sijui nitoe wapi.

    Jamani hivi ni kweli unadaiwa kodi kabla hujafungua hata biashara yenyewe au inakuwaje hii? TIN si bure au mimi ndio sielewi kitu hapa?

    Tafadhali naombwa nieleweshwe maana wamenifrustrate moja kwa moja.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,251
    Trophy Points: 280
    TIN ni bure,jaribu kuongea na ofc nyingine ya tra,labda kwa kufungua mgodi wa uranium ndo wanataka uhakika tin haitakaa bure!Inategemea pia umeongea na nani,kama ni receptionist atakuzingua.Sasa hiyo kodi unalipa ya nini,na kwa kutumia tin ya nani sasa?
     
  3. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Nenda kwenye website ya TRA Tanzania Revenue Authority - Home, angalia upande wa kulia kuna ONLINE services. Jaza form online. Nadhani hapa utapata jibu stahiki.
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ulienda tra mwenge?
     
  5. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Imeshanikuta hii mwaka jana tra mwenge nikatoka nduki, mpaka leo napiga inshu zangu na silipi kodi. Tatizo hawana ushirikiano kabisa
     
  6. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    we fanya online itkuwa simple,hata ivo sina uhakika kama usemayo yanawezekana, ila turudi hapa , ukiseema provisional tax napata picha kuwa TRA wamegundua kuwa tayari ulikuwa unafanya biashara sasa hapa unataka kukwepa kodi kwa biashara uliyoishafanya, otherwise ueleze ukweli kwanza ndo upate jibu sahii. Nlishawahi usema hapa kuwa Jf na akili a watu ni kama google, ukibdili swali na majibu yatabadilika, sasa kama waataka ushauri ebu weka maelezo sahii ili michango yetu iendane na ukweli wa tatizoo lao.
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ukweli ni kwamba nimesajili kampuni tayari, sijafanya biashara yoyote , ninahitaji leseni na ili upate leseni lazima uwe na TIN number.
     
  8. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Thank you .Sijukua hii iko nisingemvaa yule mtoza ushuru.Loh
     
  9. CONSULT

    CONSULT JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    AMINI USIAMINI TRA NI MAJAMBAZI WALIOIDHINISHWA KISHERIA - sawa kabisa kama majambazi wa kuingilia watu usiku na pengine madhara ya TRA yakawa makubwa sana kuliko ya hao wa usiku,
    Ushauri km ww ni mfanya biashara usiwazoee kabisa chukua tahadhali kubwa hasa kwa mahojiano yao(hawana elimu yeyote) hakika pana mifano mingi sana wamefilisi watu na hasa wajasiliamali wazawa wanaojitokeza kiuchumi.
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu .... TIN ni halali yako bure kabisa ... ninachujua mimi ni kwamba provisional tax utalipa baada ya kufunguliwa file na kuwa accessed kodi utakayolipa ... then unalipa kiasi fulani ili upate tax clearance certificate
     
  11. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    shukrani kwa kunielesha fresh wakuu wa JF.
     
Loading...