Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toa maoni yako shost - kwa wanawake zaidi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Da Asia, May 21, 2012.

  1. Da Asia

    Da Asia JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 678
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 80
    Nimeikuta mahali hii nikaona tushee japo mimi hainiingii akilini sana kuna K inajisafisha yenyewe.

    Habari zenu kina dada, mama na wadogo zetu.

    Tungependa ku-share nanyi kuhusiana na jambo moja. Tafadhali tumia hii kama changamoto kutaka kutafuta habari zaidi, kama sio kwaajili ya kuhakiki tuliyoandika humu basi pia kwaajili ya kupata habari zaidi, uelewe zaidi ili uweze kufanya maamuzi mazuri na sahihi kwa afya yako.

    Sisi ni kina dada wasomi tu, unaweza hata kutuita “when I was”. Basi si unafikiri you know what you know and what you know is what it is!! Mmh! Tuvunje ukimya, tuliongelee hili na tuelimike.

    Mmoja wetu hizi habari alikua nazo lakini haikuwahi kumclick kwamba wenzake labda hawana au hawana habari kamili au wana habari potofu. Ongea na watu kadhaa ikaonekana kuna misinformation ya hali ya juu kuhusiana na swala zima la....Kwa Bibi

    Mtuwie radhi kwani tunaelewa kwamba kuna makabila ambayo huwafundisha mabinti zao tangu wakingali wadogo juu ya hili. Na japokuwa kulikua bado kuna asilimia kubwa ya wasichana ambao hawakuyajua haya na labda hata wasingeyawaza, sasa hivi kumetokea mfumuko wa kitu kinaitwa kibao kata!!! Funda nikufunde!! Hata kitchen party nazo. Huko ndugu zetu ndio tunatumia kama jukwaa la kuelezana na kudanganyana hukusu...

    Usafi wa uke!...wa ndani

    Imani au uelewa uliokuwepo:
    •Uke ni sehemu chafu chafu chafu sana tena yenye wadudu wa kutosha yenye kunahitaji kusafishwa kila siku
    •Uke unahitaji kusafishwa kwa hali ya juu zaidi mara baada ya siku za hedhi au tendo la ngono
    •Uke wapaswa kuwa mkavu wakati wote ute unakuwepo ukeni ni uchafu usiopaswa kuwa pale
    •Uke haupaswi kuwa na harufu hata kidogo. Harufu ni ishara ya uchafu au ugonjwa!

    Kinachofanyika kutokana na imani hii ni kwamba uke husafishwa kila siku nje na ndani. Hasa ndani kwa kutumia vidole na:
    •Maji ya kawaida, labda vuguvugu
    •Maji ya iliki
    •Maji ya mchele
    •Asali
    •Rose water
    •Vidonge vya kufyonza uchafu
    •Maji yenye dettol
    •Maji ya vinegar...

    Ukweli ni kwamba:
    •Uke ni mfumo unaojisafisha wenyewe kwa ndani na ni sehemu moja ya mwili wako ambayo ni safi kuliko maelezo, safi kuliko midomo yetu. Habari ndio hiyo.
    •Mfumo huu husafisha damu ya hedhi na shahawa wenyewe, hauhijaji msaada wa aina yeyote
    •Uke wenye afya una bacteria, lactobacilli, ambao ni kawaida kuwepo humo. Hawa hupambana na vijidudu visivyopaswa kuwepo huko kulinda uke na mfumo wa uzazi kwa ujumla.
    •Uke wenye afya sio mkavu, muda wote una ute usiokua na rangi (kama maji), mwepesi na unaonata. Uzito, wingi na mnato wa ute huu hutegemea na mabadiliko ya mwili wa mwanamke. (Jifunze tofauti ili ujue muda inapaswa kumuona daktari)
    •Uke wenye afya una harufu, ambayo ni nzuri, murua na isiyokera J. Kama harufu itakua kali na inayokera (kama yai bovu) basi uke wako hauko katika afya njema na unahitaji kumuona daktari.

    Madhara ya kusafisha uke kama ilivyoainishwa hapo juu:

    Ni kitu kimoja tu kinachopaswa kuingia kwa kibibi……ambacho ni babu toshaaaaaaaa, vidole na vingine vyote vilivyoinishwa hapo juu it’s a no no situation na….

    Unaporuhusu kitu chochote kisichotakiwa kuingia ndani ya uke wako, unatoa nafasi ya kuharibu mfumo wake wa asili, na unajua ukishadisturb mfumo wowote, athari zake ni chain reaction.
    •Vidole vyako vinaweza kuwa na vijidudu (kumbuka uke ni msafi kuliko vidole vyako) vijidudu hivyo vikashamiri na kuwashinda nguvu Lactobacilli. Ukapata vaginal infections za kila namna.
    •Kitendo hiki chaweza kupeleka vijidudu kwenye njia ya mkojo ukasababisha UTI – Urinary Tract Infection
    •Unawaua/kuwaondoa Lactobacilli na kuacha uke wako wazi na hatarini kwa mashambuizi ya kila aina. Hakuna walinzi!!
    •Mfumo wa uke usipofanya kazi vizuri ndio utaona ute mwingi kuliko inavyotarajiwa au mkavuuuu kabisa.
    •Uchafu wowote mwingine unashindwa kusafishwa naturally unalundikana matokeo yake ofcousre infections na harufu mbaya.
    •Amini usiamini ni sababu mojawapo inayoleteleza saratani ya shingo ya uzazi.
    •Mashambulizi mengine yanasaabisha utasa (infertility)
    •Ute unakauka, na pale unapouhitaji (tenda la ndoa) hautakuwepo na kusababisha michubuko ambayo inaongeza fursa za maambukizi ya magonjwa ya ngono.

    He? Sasa tusafishe vipi uke kuhakikisha una afya njema?
    •Safisha nje tu kila siku unapooga au unapojisikia kwa maji safi na mikono misafi. Nje ya uke kunahusisha mashavu na katikati yake.
    •Waweza kutumia sabuni isiyokua na kemikali kali, japo haishauriwi pia but Hakikisha sabuni haipenyi ndani kabisa

    Yap that’s it, no more!! Wewe safisha nje, ndani kutajisort kwenyewe.

    Kwa ujumla tutahakikisha vipi afya njema ya uke? Ukiacha kusafisha? – Hii ni topic nyingine kubwa na ndefu na yenye mijadala kibao. Wataalamu naona wanaintervene.


    Sisi ni zaidi ya Takwimu – UNFPA 7 Billion Actions Campaign

    M & M

    Tafadhali tuma ujumbe huu kwa wanawake wote unaowapenda, na kama kuna jinsi ya kusafisha uke unayoitumia haijatajwa, iongeze mwisho ya barua pepe hii kuzidi kuelimishana. Kila unapotuma tafadhali jumuisha anwani
    pepe hii:

    Hey, waambieni na kina kaka pia, ukiacha ishu za usafi binafsi, asilimi kubwa yetu tunafanya kwaajili yao.

    Tunawapenda sana.

     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nnnmmh, bwana hii habari inachanganya sana!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Undhani aliyetengeneza uke hakujua unatakiwa kuwa msafi?

    Ndio ni kweli unajisafisha kiasi ambacho si cha kuleta magonjwa.

    Sasa hivi matumizi ya viungo yamebadilika, unakuta mdomo wa mtu uko ukeni na pua zake ziko huko lazima basi hata usafishaji wa asili usaidiwe na artificial usafi. Tusipobadili matumizi ya viungo, k inajisafisha yenyewe.

    Afu usafi ni reletive, kuna baadhi ya watu wanalilia kulala kwenye shamba la mbolea.
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1: naonea huruma wale waliozoea kutumia vidole/vibrators kila siku...sijui itakuaje... jamani hii topic na ilivyoelezea mambo ya bakteria na uchafu na ute...eeeh...nahisi uvinza kuingia mwisho leo....ameshaniharibia apetite yote. thanks alot mtoa mada!! :A S embarassed::shock:
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    he he....leo...
     
  6. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1::biggrin1: wapo wengi sanaaa
     
  7. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Haya mambo ya kisayansi nayo bana.....sometimes yanachanganya, kwani wangapi waliosafisha huko wakaongeza kasi ya kuwa infected??
     
  8. Edoedward1

    Edoedward1 JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 797
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 60
    mmmh nashkuru kusikia haya!!! sitaki zaidi
     
  9. wehoodie

    wehoodie JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 60
    huo mfumo unaosemwa ni vaginal secretion ambazo ni anti-bacterial lakini haimaanishi kusioshwe.....panatakiwa pasafishwa say kila ukioga na hapo hupelekea ku-trigger fresh secretion nyingine....jamani pakiwa na utomvu watu wataweza kwenda uvinza kweli.....kwahiyo hata kamasi nalo ni secretion za kulinda bacteria, tusilitoe....
     
  10. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Useful information da asia....thaaank yu mamii,ntafanyia kazi..
     
  11. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Unaporuhusu kitu chochote kisichotakiwa kuingia ndani ya uke wako, unatoa nafasi ya kuharibu mfumo wake wa asili, na unajua ukishadisturb mfumo wowote, athari zake ni chain reaction.

    Kumbe kinachotakiwa kuingia ni nini?
     
  12. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ni nondo tu Preta, ulianza wewe ni ile ya kufunda!! He he heeee! Jf hoyeeee!!!
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Haya jamani tusafishieni vizuri hizo K, ila siku hizi kuna menu na Bufee, hapa umetoa darasa jinsi ya kusafisha menu, ila ile 0713 inaitwa Bufee yaani unajisevia mwenyewe, nayo haina darasa lake jinsi ya kuisafisha vyema?
    Nilikuwepo.
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    ndio inajisafisha yenyewe.



    Kwa hiyo mchezo wa kuchokonoa uishe....
    Mchezo wa kuingiza vidonge,eti vya kunyonya uchafu ukome....
    Mchezo wa kuingiza pamba yenye asali uishe mtajitafutia cancwr buureee............
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Usisafishe kama anavyo shauri huyo mtaalam halafu uone kunavyotoa huko. Nyie mnataka kuwachanisha watu na waume zao. Mie kama sijasikia udi ukitokea huko si dive.
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa inajisafisha yenyewe...
    mimi kwangu hakiingii kitu chochote...
     
  17. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,273
    Trophy Points: 280
    sasa kama akiingii kitu chochote unakosea, utapata magonjwa wewe,unajua hilo tund limewekwa hili vitu viingie mfano mpododo!
     
  18. Sal

    Sal JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 500
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    asante kutupa hili darasa la ukubwani. nitalifanyia kazi kuanzia leo.
     
Loading...