Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The EastAfrican - Japan, China race to pump money into EA infrastructure projects

Discussion in 'International Forum' started by Delta4, May 27, 2012.

  1. Delta4

    Delta4 Senior Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  2. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    I think this is the way and the west cant help noticing how the projects are massive in Africa. I wonder why westerners would wants to advocate more on human/rights gay rights while giving a blind eye to regional development. I think they are the reason why Africa has lagged behind in many decades. There was a decade where Africa's population was rapidly dying of HIV, and hit by famines only to find that those being born are triple those that die. The presence of those Asian tigers in africa is coupled with concpicous and notable development projects. They are the global economic levellers. As Euro-zone struggles to emerge from the Euro-crisis, they will be closley watching China's economic growth model. Perherps that would be a learning experience for Eurozone from Asia.
     
  3. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    walianza waarabu sijui na nani wengine enzi hizoooo. wakachukua walivyochukua na kutuletea magarasa waliyoyaleta. hao walipita.

    wakafuata wareno miaka fulani ya kati. wakatutazamisha west. wareno hawakupita hivi hivi. wao walizoa vya kuzoa na maeneo makubwa kujikatia na kuyafanya sehemu za ureno mbali na kwao.

    wareno wakawaleta wazungu wenzao lukuki. hao wakaja kutuswaga utumwani. tukaishia kupigana wenyewe kwa wenyewe ktk dili za kutafuta mateka tuwauze utumwani tupate vijisenti vya kununulia vipande vya kaniki ambavyo tukivivaa tunajiona nasi tumestaarabika!

    wazungu baada ya kuona utumwa hauna faida kwao, wakaamua kugawana maeneo makubwa barani afrika. wakaanza kuchuma na maliasili nyingi nyinginezo. dili zikawa ni kwenda kwao tu. na kwa vile sisi siku zote tunatafuta ustaarabu kwa kuwatazama wageni, basi kila kitu no bora kiende kwa wazungu. wakitupa suti zao nasi tukizaa kama shakespear, ndo tunajiona waungwana.

    sasa wanakuja wachina na binamu zao wajapani. nao kama kawaida, wanagombea maeneo yakujidai barani afrika. na sisi kwa vile ndo zetu tunapiga kelele ooh bora ya hawa, manake wazungu wao wametunyonya tuuu wala hawajacha chochote. sisi letu domo karne kwa karne kuwazua wageni waje kutuendeleza!

    Kweli Nyani Gabu kasema kweli...Miafrika ndivyo Ilivyo!!!
     
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...