Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TBL yapigwa faini kuvuruga ushindani wa kibiashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kabewa, Aug 31, 2010.

  1. Kabewa

    Kabewa Member

    #1
    Aug 31, 2010
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 84
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    KAMPUNI ya bia ya Tanzania Breweries Limited [TBL] imepigwa faini ya shilingi bilioni 518 kwa kukiuka na kuvuruga ushindani wa kibiashara nchiniHatua hiyo imechukuliwa na Tume ya Ushindani ya biashara [FCC] baada ya Kampuni ya bia ya Serengeti Breweries [SBL] kulalamikia vitendo vinavyochukuliwa na kampuni hiyo shindani.

    Hayo yamekuja baada ya TBL kukiuka misingi ya kibiashara kwa kungo'a mabango ya biashara ya kampuni ya SBL katika baa mbalimbali yaliyowekwa na kampuni hiyo kitendo ambacho si halali kwa kanuni za kibiashara nchini.


    Mbali na hilo pia TBL imekuwa ikizuia kabisa bia za kampuni hiyo zisiuzwe na kuwaagiza wamiliki wa baa wasiuze bia za kampuni hiyo ya Serengeti.

    Hivyo kutokana na vitendo hivyo adhabu kali imechukuliwa didi yao na tume hiyo imetoa adhabu ya kuwakata asilimia tano ya mapato ya mwaka mzima kutoka katika kampouni hiyo
    source nifahamishe.com
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,148
    Likes Received: 5,345
    Trophy Points: 280
    Makaburu wamezidi sana kujiona kuwa hii nchi imo mifukoni mwao.
     
  3. k

    kiber Member

    #3
    Aug 31, 2010
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakome kabisa wamezidi kujitamba na kusupport kila kitu TZ TBL yenyewe ni ya wathungu hebu waoondoeni hao.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kama sheria imefuatwa basi hii ni nzuri!
     
  5. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kabewa "Mtundiko" huu uliwahi kutundikwa mwanzoni mwa mwaka huu...
     
  6. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,783
    Trophy Points: 280
    Wangeenda hadi COKE na PEPSI maana kuna maeneo (kwa mfano UBALOZI) sehemu moja kuna viti vya Coke (huuza soda jamii ya coke tu) na nyingine vya Pepsi (huuza soda za jamii ya pepsi tu).
     
  7. N

    Nanu JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Business Exclusivity or Exclusivity contracts contravene the FCC rules.
     
  8. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Hii ni ya siku nyingi na hiyo tume ikadai wao ndiyo walipwe na sio serengeti walioingia hasara.....kweli the law is blind...yaani muamuzi ndo alipwe ilhali mimi niliye shitaki kwa hasara nikipewa maneno matamu ya kisheria
     
Loading...