Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TBC: We will continue with TV debates ...without CCM...Big up TIDO

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mtu66, Sep 10, 2010.

  1. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #1
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TBC: We will continue with TV debates
    Thursday, 09 September 2010 23:29

    By Beatus Kagashe The Tanzania Broadcasting Corporation (TBC) yesterday said will continue with its live debates on constituencies despite withdraw of the ruling Chama Cha Mapinduzi (CCM). Speaking to The Citizen yesterday, the TBC executive director Mr Tido Mhando said the program will continue all over the country to parliamentary candidates willing to participate.

    "We will continue with the program as planned with candidates who are willing… even if we will get two among those who are contesting in a certain constituency the program will be aired," said Mr Mhando. The CCM secretary general Mr Yusuph Makamba wrote to all CCM district and regional secretaries directing them to stop its parliamentary candidates from participating on the show. But the move was criticised by other political parties who said it hinders democracy in the country. The debates which are aired twice a week on Tuesday and Saturday brings together various parliamentary candidates in their respective constituencies. Mr Makamba said he had no problem with the debates but he was concerned over the participation of CCM candidates.

    In his August 31 letter with reference number CCM/OND/SG/194/9, Mr Makamba said he had no confidence with the TBC programme and wondered how the CCM parliamentary candidates had participated without permission from their party. The letter said CCM parliamentary candidates will be allowed to participate in such debates when the governing ruling established benefits for participating in such debates. Mr Mhando said

    TBC is and will not be affected by CCM decisions to withdraw from the debate because the program is voluntary. "The program is voluntary, we ask candidates to participate and only those who agree are participating… in Vunjo constituency one candidate did not participate but it was not a problem," said Mr Mhando. During the debate, parliamentary candidates from various political parties are given minutes to explain their party manifestos before they field questions from the participants.

    Source: The Citizen

    Kwenye Credit tuwapeni TBC....lakini
    Swali je CCM watakuwa wamejichimbia KABURI kwa kutoshiriki?
    Je hii ni changa la macho kwa vyama vingine? Maana mpaka sasa hivi
    kuna coverage ndogo sana ya CHADEMA haswa Dr. Slaaaa...kutoka TBC


     
  2. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Jamani TBC didn't have a choice. Kipindi kimefadhiliwa na UNDP hivyo lazima kiendelee ... finally something good comes out of the donor funds...
    Hii itakuwa fundisho kwa CCM, si walisema hawahitaji kuongea na watazamaji wa TBC sasa wacha opposition imwage sera tena BURE on TBC mbona ndo bora zaidi maana kama mpaka sasa hivi kila mgombea alipewa dk 5 ya kuongea sasa ana dk 10 .... cut off your nose to spite your face...
     
  3. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2010
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kitachoendelea pale TBC1 ni kwamba itaonekana wagombea wawili toka vyama tofauti hawajapatikana na hivyo kuendelea kuhailishwa kila Mara, Tusubili tuone.
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Ccm mambumbumbu sana...yaani kukosa akili ninkilema kibaya san a maishani
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Who the hell is CCM?
    Who cares if they dont appear on TV?...WANAJUA jinsi wananchi wanavyowachukulia ndio maana wanaogopa!
    Hakuna sababu ya msingi ya kuahirisha kipindi, acha wapinzani waendelee kutesa bana!,
     
  6. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #6
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ndo maana nikauliza isijekuwa changa la macho...CCM imefilisika think tankers
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kama CCM haishiriki basi vyama vingine visishiriki, CCM watatumia nafasi hii kuhujumu vyama vingine, kumbukeni kuwa TBC na CCM ni damu damu.

    Na hao UNDP ni wapuuzi wanatumia hela nyingi bila sababu mimi nadhani kipaumbele kingekuwa kwenda vijijijini kuelimisha watu juu ya elimu ya uraia na umuhimu wa vyama vingi badala yake wanaweka mdahalo kwenye Luninga. Tujiulize ni wataanzani wangapi wana Luninga. Na kati ya hao ni wangapi wanaoangalia vipindi vya siasa, watanzania wengi wamejikita kuangalia tamthilia na vichekesho.

    Ni wakati muafaka kwa TBC kuwa wastaarabu na kurudisha hizo fwedha UNDP baada ya vyama vingine kujitoa ili fwedha hizo zifanye kazi ya maana zaidi, na UNDP waache kufadhili vitu bila ya kuangalia mahitaji halisi ya wananchi ,wananchi wanahitaji elimu ya Uraia zaidi kuliko kitu chochote.
     
  8. M

    Mugo"The Great" JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2010
    Joined: Oct 7, 2007
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe wata-twist maudhui ya kipindi ili hata kama CCM hawashiriki la uendeshaji wake uwe kwa faida ya CCM.Vyama washindani wa Sisiemu mking'amu tu hilo basi achaneni nacho, vita mbele vijijini ambapo hakuna TV. Ebu tusubiri tuone.
     
  9. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #9
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ushauri wangu kwa wapinzani...
    Askari wa mianvuli wabaki kwenye TV..... na wapiganaji waende vijijini...
    Watumie njia zote maana CCM wamekuwepo toka uhuru (ikiwa TANU)
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Nijuavyo unapotaka dhamini kipindi huwa msign kabisa contract na malipo kujulikana.
    At this particular juncture kama serikali ndo ingekuwa inadhamini kipindi naona kingesitishwa but kama ni UNDP kaza mwendo bse chama SIO CCM peke yao.
    Waanjua watua wao mamluki kama yule mama wa Ubungo kumbe kauza nyumba anapigwa swali analeta jazba.HAFAI ata kuwa mbunge bse mambo kama hayo ni mengi katika uhalisia wa kazi za mbunge.Sasa akiwa analeta jazba zake 5 years patakalika tena nina wasi wasi atakuwa tayari ana bifu na yuel madada aliyeraise swali
     
  11. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    ccm walietu mwaka wetu huu
     
  12. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    For the Secretary General of CCM, Yusuph Makamba, to ban ccm candidares for Parliament from participating in the debates, demonstrates that our ruling political party has no understanding of what democracy is. CCm is stll embroiled is the dictatorship of the one party regime. That is why we must really change. Mabadiliko ya kweli yanahitajika!

    Tido Mhando and TBC must be congratulated for the decision to go ahead with the debates without ccm participation. Hongera sana Tido.

    Let Tanzanians listen to the arguments, policies and stances of the parties willing to participate. They can then judge which of these can solve the problems that confront our country. Even if it is a small proportion of Tanzanians who own and watch TV programmes, give them the chance to hear and assess the parties and the candidates. I am sure these few will pass on the message to many voters willing to learn, so that they vote correctly, come October 31.

    Makamba's uncouth behaviour is symptomatic of a decaying and corrupt regime. Very soon after his announcement, I witnessed and heard a more uncouth call by the chairperson of the Women Wing of ccm urging all female supporters of the party to offer anything possible, including themselves, to opposition supporters to change their minds and vote ccm. How low uninhibited power seekers of Tanzania can sink!

    It is too low and debasing for words!!!!
     
  13. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Mkuu huyu Saphia bint Simba hata akitangaza nini mm huwa sisikilizi. Nadhani alichobaki nacho ni hicho anachowahamasisha wenzake watumie kupata kura kama yeye kilivyomfikisha hapa alipo. Kichwani hakuna kitu
     
  14. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kudos tido

    ndiyo maana nasema CCM wamekosa mwelekeo.... Kama kikwete angependa siku moja akumbukwe kwa mazuri aliyofanya sijui ni yapi......

    watanzania tubadilike kama kweli tunapenda maendeleo......

    hata Nyerere alisema CCM siyo mama wa nchii hii...... Alikwisha ona mbele mapema sana....
     
  15. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,087
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    haya chadema ongeeni sasa... ukumbi wenu huo mmepewa!
     
  16. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #16
    Sep 10, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sawa kabisa ningeshahuri katika kiti ambacho angelikaa mwakilishi wa CCM iwekwe sanam ya mtu katika mavazi ya CCM akiwa amefungwa mdomo kwa plasta nyeusi
     
Loading...