Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TBC - Jambo Tanzania; Mwakilishi wa commonwealth kuongea kiingereza ni sawa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by matawi, Mar 25, 2012.

  1. m

    matawi JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nimeshangaa kipindi cha leo asubuhi cha jambo live kuona mwakilishi wa commonwealth kuulizwa maswali na mtangazaji wetu Gabriel zakharia kwa kiswahili halafu yeye anajibu kiingereza. Hivi tbc wamemleta huyu mtu aje awaelimishe tbc au watanzania? Lakini kingine kilichonishangaza ni kuona huyu mwakilishi akiulizwa swali kiswahili bila kutafsiriwa huku yeye akijibu kwa kiingereza amewezaje kuelewa???
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Hiyo kitu inawezekena sana tu. Mi mwenyewe naweza kuongea kiarabu ingawa kichina kinanipiga chenga.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    anakisikia na kukielewea kiswahili ila hana ufasaha wa kukiongea.
     
  4. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    T.B.C.C.M mnao ingalia wote masaburi.kwa mtu mwenye akili kwasasa huwezi angalia mavi yanaoendelea t.b.c.c.m
     
  5. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    T.B.C.C.M nilishagoma kuangalia nakushangaa wewe unaoitolea macho ndio maana unaishia kuona MAVI tu!
     
  6. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Lugha ina vitu muhimu vitatu au vinne:

    1. Kuongea
    2: Ufahamu
    3: Kuandika

    Kuna wanaoweza vyote hivyo kwa umahiri na kuna wanaoweza viwili kati ya hivyo na wengine komojawapo.

    Sio jambo la ajabu mtu kusikia na kuelewa lakini akawa hana ufasaha katika kuongea. Kwa mfano watanzania wengi wanauwezo na ufasaha wa kusoma, kuandika, na ufahamu wa kiingereza, lakini hawana umahiri katika kuongea. Hivyo hivyo kuna watu wa nje ambao wanasikia na kuelewa kiswahili lakini katika kuzungumza inakuwa shida. Lakini pia, ni vizuri ukaongea lugha ambayo unaweza kujieleza vizuri na kwa ufasaha.

    Katika kipindi kama hicho lilikuwa ni jukumu la mwendesha kipindi kutafsiri (synchronous translation) kwa kuwa walengwa wa kipindi walikuwa ni wazungumzaji wa kiswahili.
     
  7. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mavi kwa jina jingine kinyesi ni chembechembe za mabaki ya chakula baada ya vimeng'enyo kufanyakazi yake mwilini.
     
  8. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mharo ni nini?
     
Loading...