Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzanite one mwisho leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Eliakim Mollel, Aug 15, 2012.

  1. E

    Eliakim Mollel Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo ni siku ya mwisho ya mkataba wa uchimbaji madini kwa kampuni hii, je vigogo wenye mirija katika kampuni hii watakuwa radhi kuachia sheria mpya ya madini ya vito ifanye kazi?

    Hofu yangu ni juu ya mikakati inayofanywa ya kuibatiza Tanzanite One kuwa Reachland Resourses, Hiki ni kipimo kwa waziri mwenye dhamana kwasababu sheria haitoi leseni kwa wageni ni matarajio ya Wengi kuwa kitalu hicho kitolewe kwa wachimbaji wadogo, Kama ilivyoshauri kamati ya Zitto, na sio imilikiwe na serikali Kama alivyojipnga Zotto juzi katika maelezo Yake.
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Hawataweza kulazimisha waendelee kuchimba?
     
  3. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sheria nyingi Tanzania huwa zina GRACE PERIOD, kwani hii haina? Kama mkuu wa TRA anaruhusiwa kumsamehe mtu kodi je waziri wa nishati na madini hana mamlaka ya kuwaongezea hata miezi sita kweli? (Mikataba ingekuwa wazi wala tusingekuwa tunaulizana maswali wenyewe kwa wenyewe)
     
  4. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu werema, liwalo na liwe plus dhaifu unategemea niniwalisha renew mkuu mpaka 2099.
     
  5. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,506
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    serikali imetangaza kuwatimua wawekezaji wa Tanzanite one iwapo watashindwa kulipa deni la zaidi ya shilingi dola za kimarekami milioni 2.2; katibu mkuu wizara ya nishati ametangaza

    Imetokana na kampuni kukwepa kulipa mrahaba wa bilioni 3.4 toka mwaka 2004-2008
     
  6. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwani waki-renew mkataba in new terms (30%) kuna ubaya gani? Au haiwezekani?
     
  7. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    walianza kama Summax,wakabadili wakajiita Afgem,sasaivi Tanzanite One........Reachland Resources teeenaaa...!!!!!!!this is a serious issue,hawa majamaa wanapata hela nyingi sana,serikali yetu inapewa mahesabu ya Tanzanite tu ambayo imechimbwa,ila kuna other more expensive minerals zinazopatikana Mererani kama red ruby na green garnet....ambazo ni kama 1.9M kwa gram...tutaibiwa hadi lini jamani,,,,inauma.
     
  8. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,040
    Trophy Points: 280
    hili la kubadili jina ndio linalofuata tuu hapa...mpepigwa changa ndani ya nchi yenu
     
  9. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa serikali hii siajabu wakirenue mkataba tena kwa mrabaha hata chini ya waliokuwa wanalipa. Serikali yetu imejaa wezi halafu wezi wapuuzi wanaowaibia ndugu zao nakunufaisha makampuni na matajir wa nje.
     
  10. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tunaibiwa sisi wananchi. viongozi wanapeleka vijisenti vyao nje
     
  11. J

    JIS Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    VIVA Maswi, kazi yako ninaipenda. Hawa jamaa nasikia walikamatwa na TMAA baada ya kuwafanyia ukaguzi makini wakabainika kutolipa kiasi hicho cha fedha. Bado kuna madudu yao mengi nasikia TMAA na TRA wanayafanyia kazi. Wametuibia kiasi cha kutosha sasa basi.
     
Loading...