Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania tuigawe kama vipi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Jan 6, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,200
    Likes Received: 5,727
    Trophy Points: 280
    kwa haya yanayotokea ni kwamba watu wa northern Tanzania hadi Mbeya huko na Iringa washafumbuka machO na hawataki tena kuibiwa na kudharauliwa kama watumwa ila watu wa pwani naona wameridhika kabisa ukianzia mtwara lindi na wapi huko sijui kisarawe .
    my take: tugawane nchi kama vipi na kura tupige kama sudan
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ingekua kazi maana hatuwezi kuigawa katikati!Taratibu tu na wao wataanza kuamka!
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hilo nalo neno
     
  4. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ishu hapa si kuigawa ila kwenye katiba mpya tuingize utawala wa majimbo na serikali kuu iwe ni kama mwangalizi na mshauri mkuu tu.mfano wa u.s.a,nigeria na kadhalika.yaani arusha,kilimanjaro,manyara liitwe jimbo la kilimanjaro au ngorongoro.na wawe na raisi wao(governer) then kodi tukikusanya 60% inabaki kwa serikali ya jimbo husika kwa shughuli za maendeleo then 40% inakwenda kwa serikali kuu kwa shughuli za uendeshaji.ikiwa hivyo sio ccm wala polisi wataleta ungemse.vile vile hao wa pwani nao waunde jimbo lao la pwani na ndugu zangu wa kanda ya ziwa waje na lake zone province.sasa watakaokubali kuendelea kuzinguliwa na hawa wapuuzi mafisadi waonje joto ya jiwe kimpango wao.wajanja huku juu tushasanuka long na kudadadadekii sa ivi mpaka kieleweke.sa we watu hawakutaki unatung`ang`ania kwa nguvu.shame on chama cha mafisadi.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,200
    Likes Received: 5,727
    Trophy Points: 280
    hili nalo neno mkuu ila hii kitu nakumbuka bowe ashawahi kuidokeza watu wakampinga kinoma..
     
Loading...