Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kutangaza hali ya hatari!?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by lukindo, Jul 11, 2012.

  1. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    Habari wanajamvi.

    Katika pitapita zangu nimekutana na hili tangazo kutoka Jeshi la Ulinzi na Usalama Tanzania (TPDF) na limeniacha na maswali kadhaa. Naombeni mwenye fikira kama zangu aungane name au mwenye fikira tofauti atupe mwanga wa ni nini kinahusiana na tangazo hili.
    1. Je yewezekana jeshi la polisi limeshindwa kazi?
    2. Je, nchi inaweza kuingia katika hali ya hatari wakati wowote kuanzia sasa?
    3. Je, yawezekana utawala wa demokrasia Tanzania umeshindwa?
    4. Au tutegemea nini kama nchi!!

    Kwa heshima na taadhima nawasilisha
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Maswali yako yana logic, inaelekea kuna kamkakati ka kuliingiza jeshi kwenye baadhi ya mambo hasa kufanya kazi ambazo ni za kipolisi. Na hivyo wanataka justification ya hilo, ili wananchi wakiwaona huko wajue kwamba linatimiza wajibu lilioutangaza.

    Maana sioni kabisa mantiki ya hilo tangazo.

    Inawezekana wanataka kumkamata Dr. Slaa na wanataka kuwatisha wananchi ili wasiandamane, kwa kuhofia kwamba jeshi litainvene.

    Anyway hili halishangazi sana, maana hadi hivi sasa nchi haina kiongozi bali ina vivuli tu vya viongozi ambao kiujumla hawajui wanafanya nini na kwanini wapo pale walipo.
     
  3. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Nimelipenda sana hil Tangazo; kwani bila shaka hawataishia hapo tu bali kwa shughuli zote ambazo Jeshi la Polisi linaonekana kushindwa kuwajibika. Mfano vita vya Majambazi, vita ya Ufisadi, wabadhirifu wa mali ya Umma, matumizi yasiyo na lazima ya nguvu za silaha ya moto yanayofanywa na Polisi, Tume zinazoundwa na Jeshi la Polisi kwa nia ya kula pesa za Walalahoi.

    Hongera sana Jeshi la Ulinzi tunaomba mchukue majukumu yote ya jeshi la Polisi kwani wameshindwa kazi na wapo kisiasa zaidi.



    MIZAMBWA
    NABII MTARAJIWA!!!
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nitawa-appreciate pale tu watakapompindua JKilaza madarakani.
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,961
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Kweli kazi imeanza,
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Tanzania bila shaka tuna majeshi matano kwa sasa(kama sipo sahihi unaweza nisahihisha).
    Jeshi la Wananchi.
    Jeshi la Polisi.
    Jeshi la Kujenga Taifa
    Jeshi la Uhamiaji (Mwanzoni ilikua ni idara ndani ya jeshi la Polisi)
    Jeshi la Magereza

    Jeshi la Wananchi - lipo ili kulinda mipaka ya nchi na usalama wa Taifa kwa ujumla n.k.
    Jeshi la Polisi - kulinda raia ndani ya mipaka ya nchi n.k.

    Inapotokea vurugu kubwa ambayo inaweza kuhatarisha amani ya nchi au usalama wa Amri Jeshi mkuu, moja kwa moja JWTZ wanaingia kazini pasipo mjadala wowote na hicho ndio kinachomaanishwa katika hilo tangazo lao.
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hamjui kuwa jeshi lilisaidia kwenye mgomo wa madaktari uchwara?
     
  8. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Proud to be Tanzanian!
     
  9. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hongera Jeshi la Ulinzi Tanzania.
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    JW walishaona hali inazidi kuwa tete!! EL mwaka huu atawatoa jasho CCM pamoja na serikali yao.
     
  11. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Na bado, mtaweweseka sana mwaka huu. Kukimbia kivuli chako hakusaidii.
     
  12. siemens c25

    siemens c25 Senior Member

    #12
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi bado sijaliona limetangazwa wapi?
     
  13. Bandabichi

    Bandabichi JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni mambo yenu. mi siishi Dar ila naamini Jeshi walikuwa na Banda pale Sabasaba kama hilo tangazo linavyosema tena imesisitizwa "SABASABA 2012" mbona mnapenda kugusa mambo na pia hizo ni kazi ambazo jeshi linafanya.

    Better be a greater thinker.
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh!!!!!!
     
  15. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kilichowatuma kutangaza leo ni nini? Kwani wameona kuna tatizo gani hadi wajipendekeze kutoa tangazo la aina hii?
     
  16. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    kwa juu inaonekana hivyo lakini mimi naona katangazo haka kanaweza kuwa kamebeba 'makubwa' nyuma yake.
    Ni kwa nini kalipiwe, japo ni ujumbe wa sabasaba!
    mkuu, ndio wanaoishi mijini wanasema sio kila unachokiona kinamaanisha maana ya juu ..."hata ukimuona ngedere ujue ana mwenyewe"


     
  17. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    ukifikiria sana unaweza kugundua tofauti na ulichoandika lakini mbali na hapo usisumbuke sana bali muda utakuja kutueleza ukweli wa hili 'tangazo' mkuu

     
  18. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    hawawezi kushindana na nguvu ya umma wakaulize misri,libya,tunisia nini kilitokea
     
  19. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,606
    Likes Received: 811
    Trophy Points: 280

    Hawahawa mbumbumbu walioshindwa kutumia zana za Muhi2? Au unamaanisha wanajeshi wengine nje ya JWTZ
     
  20. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 570
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Unafikia kutukashifu kwa mapenzi yako na watawala unakumbuka 1987/1988 tulichofanya MMC kuwashughulikia polisi uchwara waliotumwa kutupiga virungu kwa kudai haki zetu, Madaktari askari waliokuja kutibu kipindi cha mgomo waliunga mkono asilimia 500% matokea wanayajua waliokuwa na ndugu zao pale mmc tafadhali soma hati ya kiapo cha madaktari ujue Hoja yako haiendani na tangazo changia hoja, ninyi mtalipwa hapa duniani utaomba kufa hautakufa Mungu anajua mema na mabaya ya kila mmoja wetu
     
Loading...