Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kuizidi S.Africa kiuchumi?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by King Kong III, Apr 8, 2012.

  1. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Wadau jana nilimsikia kiongozi wa serikali(sijamkariri jina) alisema kwamba tanzania imekua kiuchumi kwa 7% na kuizidi south Africa ambayo ina 6.3%,Je wanauchumi hii kitu ni kweli au changa la macho?

    Nawasilisha.
     
  2. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 597
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Baba hilo ni Changa la Macho
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Duu sasa jamaa aliongea vile kwa manufaa ya nani??
     
  4. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    du changa la macho mchana kweupe
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Basi imbombo ngafu
     
  6. m

    majeshi Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uchumi unaimarika bila viwanda duh imekula
     
  7. leloch

    leloch JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    alkuwa anazungumzia GDP o GNP..? Mana GDP ya tz nje n nzur coz inajumisha foreign investors, bt GNP ina-xclud foreign income tht y GNP ye2 n ndogo so huyo kiongoz alkuwa anazungumzia growth rate ya GDP.. Mkuu
     
  8. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Inawezeka umekuwa kwa asilimia kubwa kupita wao katika hicho kipindi lakini kuwapita kiuchumi ni ngumu kutoka na ukubwa wa GDP yao.

    Kwa mfano, USA uchumi wao 2011 ulikuwa kwa asilimia 1.5 lakini kusema kwa sababu wa kwetu ulikuwa kwa asilimia 7 tunaweza kuwapita kiuchumi itakuwa ni ndoto ya mchana
     
  9. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Hata Greece uchumi wao ukiendelea kuwa kwenye matatizo kama ulivyo sasa hivi itatuchukuwa zaidi ya miaka kumi na tano kuwapita kiuchumi
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,639
    Trophy Points: 280
    Si ajabu sana kwa nchi ambayo haijaendelea sana kiuchumi kukuza uchumi wake kwa asilimia kubwa kuliko nchi iliyoendelea. Kumbuka kinachopimwa hapa ni kiwango cha uchumi kukua, si ukubwa wa uchumi.

    Ghana wameanza kuchimba mafuta na ni moja kati ya chumi zinazokua haraka sana sasa hivi, wanafikisha mpaka 15% kwa mwaka.

    Marekani wana uchumi ulioendelea sana lakini kukuza uchumi 3% kwa mwaka hawawezi, kwa sababu uchumi wao ushakua tayari.

    Hili halimaanishi Ghana ina uchumi mkubwa kuliko Marekani, kinachoongelewa hapa ni rate ya kukua kwa uchumi.

    Having said all that, all data coming from the Tanzanian government is suspect.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Ni kweli, GDP gowth rate kwa Tanzania inazidi S.A lakini anachosahua huyo waziri ni ukubwa wa GDP. Ni hivi
    7% ya 50 ni kubwa kuliko 6.3% ya 500?
    Alichotakiwa kusema ni kwamba uchumi wetu umeanza kukuwa lakini sio uchumi mpana.
     
  12. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    dadavua vizuri mkuu, nani ana 50 na nani ana 500. toa somo kidogo mkuu. GDP inakokotolewaje? naomba uniingize darasa mkuu.
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,639
    Trophy Points: 280
    Si ajabu mtoto mdogo kukua kwa haraka kuliko mtu mzima.Mathalani, mtoto wa mwaka mmoja, akiishi kufikisha mwaka wa pili, katika huo mwaka aliofikisha mwaka wa pili atakuwa kakua kwa 50% ya umri wake .

    Mtu mwenye miaka 100 katika muda huo huo atakuwa amekua kwa 1% ya umri wake wa awali.

    Hii haina maana kwamba huyu mtoto mdogo mwenye miaka miwili ni mkubwa kuliko mzee wa miaka 101. Ila rate ya kukua ya mtoto ni kubwa kwa sababu tunaipata kwa kutumia umri wake mdogo. Vivyo hivyo rate ya mzee kukua ni ndogo kwa sababu tunaipata kwa kutumia umri wake mkubwa.

    Vivyo hivyo kwa chumi.

    Chumi kubwa zinatakiwa kufanya kazi kubwa sana kukua kwa 1% tu, ndiyo maana Mmarekani akifikisha growth ya 4% ni sherehe.

    Chumi ndogo ni rahisi kufikisha hiyo 4-5% growth, ndiyo maana unaona huko Ghana watu wanapiga mpaka 15%
     
  14. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Usiamini moja kwa moja matamshi ya viongozi wetu. Kuwa na wasiwasi na kila kinachosemwa na shukuru Mungu ikitokea kuwa kweli. Madaraka matamu.
     
  15. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Growth at a low base vs. growth at a higher base scenarios....:)
     
  16. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kwa manufaa ya waliomtuma kuongea vile..
     
  17. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unaimarika kwa bidhaa za kichina.lol!
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Haaa true dat...
     
  19. K

    KVM JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ukitaka kujua ukweli na uongo wa huyo Waziri linganisha hivi:

    Bajeti ya Tanzania kwa mwaka ni TShs. Trillion 13.
    Bajeti ya Afrika kusini kwa mwaka ni sawa na TShs Trillion 200.
     
Loading...