Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Human Rights Commission wamefulia??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MzalendoHalisi, Aug 10, 2009.

  1. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    JF,

    Najiuliza- Tanzania Human Rights Commission mbona hatuwasikii? Vipi wamefulia au wanakula tu posho na pesa yetu bure? Ukiangalia Kenya Human Rights Commission they are so active na every day or two utawasikia wanatoa statemets kuwatetee wananchi!

    Mimi hawa jamaa Tz sikuwahi kuwasikia hata kutoa statemets over;

    1. Watanzania walikufa ktk mgodi wa Buhemba

    2. Watanzania wanaopoteza maisha Tarime ktk mapigano ya koo!

    3. Watanzania waliopoteza mali na mifugo yao kule Mbarali!

    4. Wananchi waliopoteza masisha na na mali zao kwa mabomu kule Mbagala!

    Sasa mimi najiuliza nini kazi ya Tanzania Human Rights Commission???

    Nini viongozi wake wanafanya?

    Au ndo kufulia huko taratibu??

    Je huna haja kuendelea kulipwa pesa yetu ya kodi??
     
  2. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Simply haipo! ni hewa tu!
     
  3. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kituo cha sheria na haki za binadamu (LHRC) japo shirika binafsi kinachapa kazi kuliko hawa jamaa
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    bongo mufilisi!
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ochu,

    sasa hawa jamaa wanahitaji kuwepo??

    LHRC ni NGO..wanasikika kweli!

    Je hawa wanakula kodi zetu bure?

    Nini wamefanya tangu waanze kufanya kazi Bara na Visiwani miaka zadi ya 5 sasa??

    Je kuna haja wawepo kama hatuoni matokeo ya wanachofanya??

    Je haya matumizi mazuri ya kodi zetu??
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Toka mwanzo nilihisi hii institution itakuwa ya kisanii na sasa naona kumbe dreams zangu zilikuwa real.
    Taasisi hii ni usanii na hata isipokuwepo haina maana. Kwani inawajibika kwa nani?
     
  7. K

    Kaka Mdogo Member

    #7
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 4, 2008
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Na cha kushangaza zaidi hata kufanya kazi ya uhamasishaji ili watu wawajue kama wapo hawafanyi. Sijui ni dereva ndio mwenye matatizo au wasaidizi wake wakiwamo makamishna. Au ni kwa sababu wanateuliwa na rais kwahiyo basi wanaogopa kuisema serikali ya rais yule yule. Kwa sababu sehemu kubwa ya uvunjaji wa haki za binadamu unafanywa na serikali, ingawa vile vile makampuni binafsi na yenyewe wakati mwingine huhusika na uvunjifu huo wa haki za binadamu. Lakini binafsi nafikiri kuna tatizo la mfumo. Nitajitahidi kutafuta chanzo chao cha mapato pamoja na uwajibikaji wao baada ya kuteuliwa. Kwa sababu kama mapato yao yanatoka serikalini, na wanaweza kuwajibishwa na rais, basi hapo kuna tatizo kidogo. Wanaweza kuwa too subservient to the president and his government and they may be waiting for instructions from the government in order to attend any human right violation. Lakini nawalaumu hata mimi kwa kukaa sana kimya. Hawajulikani. Hatuwaoni. Hatuwasikii. Haki Elimu wana nafasi kubwa sana katika jamii yetu sasa kuliko hata hao makamishna wanaoteuliwa na rais. Hata Tawla wanajitahidi na sasa hivi 'sidanganyiki' imekuwa maarufu
     
  8. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mchukia Fisadi,

    tatizo taasisi za serikali ambapo watu wanakula pesa bure zipo tu kibao Tz!!

    Tunahitaji tija!

    Kama hakuna tija basi zipigwe chini ..ili hii pesa ijenge zahanati au shule!
     
  9. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hii institution haikuanzishwa kwa matakwa yetu bali kwa shinikizo la AU kwa kila nchi iwe na National Human Rights Institution. na hii ili-replace ile tume ya uchunguzi ya kudumu ambayo nayo ilikuwa use less. serikali yenyewe imeshindwa kutekeleza mapendekezo ya tume kuhusu kesi ya wananchi walichomewa nyumba na mkuu wa wilaya huko serengeti.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
     
Loading...