Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanganyika Law Society-taarifa Kwa Umma

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kana-Ka-Nsungu, Nov 23, 2007.

  1. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2007
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    taarifa
    TAARIFA KWA UMMA

    Sisi Chama cha wanasheria Tanzania Bara tumepokea kwa masikitiko nakala ya barua kutoka kwa Hakimu mkazi wa Mahakama ya Kisutu Mh. Addy Lyamuya kwenda kwa Hakimu Mkuu Mfawidhi wa Mahakama ya Kisutu kuhusu malalamiko dhidi ya Wakili Msomi wa kujitegemea Fatma Karume kwenye shauri la ndoa kati ya Bwana Sadiq Ahmed Walji (Petitioner) na Bibi Saeeda Hassan (Respondent) leo tarehe 22/11/2007.

    Barua hii ilieleza malalamiko dhidi ya Wakili Msomi Fatma Karume ambaye ni mwanachama wa chama cha Wanasheria Tanzania Bara ambaye anatuhumiwa kusumbua mahakama na kuchelewesha kesi kwa vurugu ambazo hazikuwa za lazima tarehe 21/11/2007 katika mahakama ya Kisutu wakati shughuli za mahakama zinaendelea

    Tumeijibu barua ya Hakimu Mkazi wa Mahakama ya Kisutu na kumhimiza Hakimu Mkazi Mkuu wa Mahakama wa Kisutu, Mheshimiwa Mwangesi, ayasikilize malalamiko haya ili kuthibitisha ukweli wa tukio hilo kwa haraka. Sisi kama Chama wa Wanasheria tuna wajibu wa kutetea wanachama wetu pale wanapoonewa na pia tuna wajibu wa kuwachukulia hatua kuendana na sheria na kanuni zetu pale inapothibitika kwamba mwenendo wao umekiuka maadili ya taaluma yetu.

    Tuko tayari kushirikiana na Mahakama kufikia maamuzi ya kweli na haki. Endapo itathibitika kwamba Wakili Msomi Fatma Karume aliyafanya hayo yanayodaiwa itakuwa ni kitendo ambacho kitastahili kukemewa/kukaripiwa na kutolewa adhabu kwa mujibu wa kanuni za sheria kwa sababu ni kinyume na maadili ya Mawakili ambao wana majukumu kama maafisa wa Mahakama kulinda uhuru, kuiheshimu na kuisaidia Mahakama kufikia maamuzi huru na haki.


    Joaquine De-Mello
    Rais,
    Tanganyika Law Society
    22 Novemba 2007
     
  2. C

    Code zero Member

    #2
    Nov 23, 2007
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi kabisa! Ukweli utaonekana, kama yaliyoelezwa humo kwenye barua yatafanyika.
     
  3. m

    mwewe Senior Member

    #3
    Nov 23, 2007
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata ukionekana, Watamfanya nini?
     
  4. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2007
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapo ndio nguvu ya wengi itakapochukua mkondo wake.
     
  5. C

    Code zero Member

    #5
    Nov 23, 2007
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itakuwa litmus test kwa TLA, na usomi wao pia (kama itadhihirika kweli Lyamuya alitukanwa, na mahakama ilidhalilishwa.)
     
  6. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2007
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mwewe,
    Jibu la kibabe kweli! Ukweli utajulikana- nani alifanya nini! Huu ndo uungwana na ustaarabu!
     
  7. g

    gasper New Member

    #7
    Nov 23, 2007
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ikithibitika amefanya hivyo ninafikiri sheria itachukua mkondo wake bila kujali ni mtoto wa nani. kwa mfano angelikuwa ni wakili mtoto wa mlalahoi ingekuweje?
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2007
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Tanganyika kumbe bado ipo? Inapendeza sana, na wiki mbili zijazo tunaadhimisha uhuru wa Tanganyika.

    Tanganyika Legal Society (TLS)
    Tanganyika Plantations Company (TPC)
    Tanganyika Farmers Association¨(TFA)
    Tanganyika Instant Coffee (Africafe)
    International school of Tanganyika (IST)
    .................................>
    Jazia
     
  9. m

    mwewe Senior Member

    #9
    Nov 24, 2007
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2007
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    naaam hatimaye tunaona malezi ya watoto wa vigogo wetu.... kumbukeni wanlelewa na serikali hawa pale ambapo baba zao wanakuwa na majukumu ya kitaifa.... Heko fatma kuonesha picha ya nyuma ya pazia.
    Heko Tanzania Law Society
     
  11. K

    Kasana JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2007
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi 'wakili msomi' ni kisifa wanachotumia mawakili?

    Any way, tuone mwisho wake, kutokana na taarifa za magazeti zinasema kuwasemea mbovu mahakimu ndio zake, ndio maana akajenga kiburi cha kujiamini,

    Hakuna kitakachoendelea, 'dito best' man kabadilishiwa makosa itakuwa 'damu halisi'.
    Tusubiri mazingaombwe........
     
  12. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi nasubiri huo uchunguzi ufanyike ukweli uanikwe, hopefully, na hatua zichukuliwe, if any, manake bongo yetu tunaijua...
     
  13. m

    mwewe Senior Member

    #13
    Nov 24, 2007
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [QUOTE=kasana;103097]Hivi 'wakili msomi' ni kisifa wanachotumia mawakili?

    Neno "learned so and so" ni kwa lawyers tu. Hawapendi litumike na mtu wa fani ingine yo yote.
     
Loading...