Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali ambalo lazima uulizwe kwenye interview

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MMOJA, Oct 12, 2012.

  1. M

    MMOJA Senior Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 152
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wana JF naomba msaada wenu,hivi kwenye usaili wa kazi ukiulizwa "unataka tukulipe mshahara kiasi gani?". kwa hapo jibu zuri ni lipi?, labda kutaja mshahara wa juu sana au inakuwaje ili ufaulu swali kama hilo? msaada wenu wadau
     
  2. awp

    awp JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    1. fanya research ya mishahara kwenye kampuni hiyo au inayofanana na hiyo utapata average ya kiwango wanacholipwa.
    2. coz unauza ufanisi wako (elimu, experience nk) ni vizuri kutaja expectaion zako ila usiende juu sana, na uweke option ya kunegotiate kama watakuhitaji. wengine watakuja
     
  3. Smiles

    Smiles JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    I think njia sahihi ni kuwauliza scale zao ziko vipi kwa beginners, though hili swali mara nyingi huwa wanali-avoid!
    So ikitokea wamegoma kutoa scale zao - its best that ukataja kiasi ambacho ni cha kawaida, sio juu sana na sio chini sana.
    Ni vizuri pia kabla hujaenda kwenye interview kwenye hiyo kampuni jaribu kufanya research kiana ujue normally huwa wanalipa kiasi gani, that way you would have some idea atleast!

    Lengo la kusema kiasi size ya kati ni kwasababu in most cases they would want to negotiate, sasa ukisema kiasi cha chini sana kwa kuhofu unaweza kukosa kazi - unaweza kujikuta unaishia kupata mshahara wa chini sana.

    All the best!
     
  4. mchambuzixx

    mchambuzixx JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,269
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    inategemea unataka kufanya kazi gani lakini unatkiwa kujiamini we taja interms of take home kuanzia laki 6 kuendelea hata mimi wakati naanza kazi nilitaja laki 8 kama take hom na walinipa laki 8 hio hio na kuna wa2 walitaja hadi laki 5 lakini waliacha wao wanaangalia competant ya mtu na hua wana kiwango wamekiweka ili wa2 wasizid hapo...kama ni serikalini hua viwango vinajulikana so kijana usjiweke cheap sana wao wana shida na ww una shida
     
  5. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,225
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    its simple
    tell them 'you cant pay me because am competent enough so could you pay according to my
    compentency'
    then watajie bonge la mshahara mpaka washangae,hapo watakuona value yako usijirahisishe sana
    sababu huna kazi
    kama unaweza jaribu kudadisi packages zao!
     
Loading...