Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumaye usilalame, leta malalamiko-Mukama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fitinamwiko, Oct 9, 2012.

  1. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    "Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimesema hakiwezi kutoa maoni yoyote juu ya kauli iliyotolewa na Waziri Mkuu mstaafu, Frederick Sumaye, kwamba chama hicho kinaandamwa na rushwa mpya za kimtandao, kwa kuwa kauli hiyo siyo rufaa wala malalamiko yaliyowasilishwa naye kwenye chama dhidi ya uchaguzi unaoendelea ndani ya chama hicho.

    Mukama alisema hayo alipotakiwa na NIPASHE jana kutoa maoni ya CCM baada ya Sumaye kutoa kauli hizo katika mkutano na waandishi wa habari, ulioitishwa naye (Sumaye) jijini Dar es Salaam juzi.

    “Hayo ni maoni yake. Siyo rufaa wala malalamiko,” alisema Mukama kwa kifupi.

    Alisema CCM ni chama kikubwa, ambacho Tanzania Bara kina wilaya 149 na Zanzibar kina wilaya 12, hivyo hakiwezi kutoa maoni yanayotolewa na kila mwanachama kama hatakuwa amekata rufaa au kulalamika katika chama.

    Hata hivyo, Mukama alisema kama waandishi wa habari wataona kauli zilizotolewa na Sumaye dhidi ya CCM kuwa ni za kweli, basi wafanye uchunguzi badala ya kuzimeza nzima nzima, kwani kuna kanuni ambayo inamzuia mtu kuzungumza kama hajafanya utafiti (uchunguzi). " end

    Kama huyu aliyesema haya ndiye katibu mkuu wa CCM, basi Chama hiki kimefilisika. Huyu jamaa ndiye aliyekuja na fikra za kujivua GAMBA? Mukama ndiye aliyetakiwa kutoa barua kwa MAFISADI? leo hii anasema haya?


     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hivi Sumaye analala!!!!!
     
  3. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    kadhulumiwa na ngedere anaambiwa malalamiko apeleke kwa nyani; du!
     
  4. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    sumaye mnafiki kweli leo hii ndio anajua CCM na RUSHWA ni pete na kidole!!!
     
  5. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Mukama anageangalia itv jana yaliyotokea musoma na moro ndio angejua ccm bila rushwa mambo hayaendi
     
  6. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mhe. Waziri Mkuu Mstaafu, Fredrick Sumaye, usifikiri wewe ndo msafi sana kuliko hao wenzako, kwa kuwa umepigwa chini ndo unalalamika, ungeshinda ungesema hayo yote??? Acha unafiki!
     
  7. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    sahihisha.....TZ bila rushwa mambo haiendi
     
  8. Chelian

    Chelian Senior Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama chetu cha Mapinduuuziii chajenga nchiiii
    Mafisadiii aaa,Magamba yajenga nchi
    wanafikiii aaaaa,wala rushwa wajenga nchiii!


    nimekimbia naogopa bomu la machozi au risasi ya tumbo!!
     
  9. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,082
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Au kwa sababu mwiba umemchoma yeye ndo maana ametoa mapovu?? Rostam yeye alishtuka akaamua kuachana na siasa za majitaka. Karibuni fruit salad bana..


    [​IMG]
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sumaye ameingia choo cha kike apumzike siasa awaachie vijana....

    Anakula pension hadi atakapokufa na ni waziri Mkuu mstaafu aliyekaa muda wa miaka 10 kwa nini asibaki na heshima ya kuwa mshauri wa chama???

    Anakimbizana na akina Mary Nagu kwenye NEC akibwagwa ni aibu.
     
  11. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Mukama anataka sumaye naye athibitishe kwanini Dr. Slaa haamini kupeleka malalamiko kwa magamba.
     
  12. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,610
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Naam, angalau Sumaye anajitambua na kukitambua chama chake "kinachonyooshea mambo wafanya biashara". Na anaujua vizuri mchezo unaochezwa humo. Kwa mtaji huo, kasema kweli kusema hawezi kuhama chama wala kupeleka malalamiko popote baada ya kuzidiwa dau. Ajabu ni kule kuitisha "press conference" ili kupayuka kilicho dhahiri.
     
  13. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kuhamia upinzani si kosa la jinai, ni utashi wa mtu binafsi, Hamad alikuwa waziri kiongozi ZNZ sasa yuko CUF, japo ni aibu kwa Sumaye kuhamia upinzani (akiwa waziri mkuu mstaafu) akiona dhamira haimshtaki ruksa tu aende upinzani. JK kasema 'anayetaka kuhama ahame, sio kuwa na ndimi mbili' mtu akishinda uchaguzi 'CCM oyee'...akishindwa 'CCM inanuka rushwa'...nonsense!!??
     
  14. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Aende upinzani akafanyaje? ameshakuwa W/M inatosha akalime mashamba yake, apishe wengine, uroho wa ving'ora utamtokea puani
     
  15. LESIRIAMU

    LESIRIAMU JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 3,099
    Likes Received: 849
    Trophy Points: 280
    Huyu Mukama anawaza kwa kutumia kiungo gani cha mwili? Hivi ni kazi ya Sumaye kutaja watu waliotoa na kupokea rushwa au ni kazi ya Takukuru na vyombo vya usalama vya ccm gamba? Wanaolipwa mishahara kwa kodi za wananchi? Kwanini hizi taasisi ziwepo kama hazifanyi kazi?
     
  16. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mukama amejibu vizuri sana.

    Mtu anapiga mayowe barabarani huw hajibiwi unless apeleke malalamiko rasmi.
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kinachomuuma Sumaye ni kwamba ameumbuka!

    Mimi ningekuwa Sumaye ningetulia tuli nisingetaka siasa tena.

    Sijui nani alimdanganya kama na yeye ni heavy weight!

    Aiubu imempata mzee mzima sasa anawayawaya.
     
  18. brasy coco

    brasy coco JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 585
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Nahisi CCM wamepanga kumzima SUMAYE kisiasa sababu huyu jamaa tangu astahafu sijasikia kupewa vyeo vingne kama walivyo wengne sumaye amekuwa kimya sana me najiuliza huyu jamaa wanampango gani naye CCM me najua CCM ni watu wakupeana lakini SUMAYE wanamtosa me naona ni mwaka mbaya kwake atafute mbinu mbadala ya kurudisha Heshima yake na Umaarufu wake
     
  19. m

    malaka JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni sawa na demu wako akiwa pros.. halafu kila siku unalalamika tu ooohh demu wangu hivi wakati bado unae. Watu si watakushangaaa. Ndio hii ya Sumaye.

    Tatizo wanaojidai wapiganaji humu CCM nao ni walewale ndio maana wanaogopa kutoka.
     
  20. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimependa hii ya kumfananisha Mh Sumae na demu, lakini unajua ni baba wa watu?
     
Loading...