Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Suala la Magufuli ni VITA YA URAIS 2015!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tanzaniaist, Jan 3, 2012.

  1. T

    Tanzaniaist Senior Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wana JF!
    Naona mwaka umeanza na tukio likimhusisha Mh.John Magufuli...! mimi kama Political exepert naweza kusema hizi ndizo mbinu za kisasa za kummaliza mtu kisiasa kwa kumchonganisha na wananchi au kumjengea chuki ndani ya jamii....!

    Ikumbukwe Magufuli ni tishio kubwa kwenye vita ya uraisi 2015 ndani ya chama chake CCM! kutokana na msimamo na uchpa kazi wake...na ninaona wapinzani wake washaanza fitna na mbinu za kummaliza mapema!

    Mfano mzuri...tulishuhudia kwa Dk.Ahmed Salim Ahmed alivyohusishwa na kifo cha karume na pia Hata Sumaye Kuhusishwa na Kashfa mbalimbali....

    Tukija Suala la Kigamboni...,Tukiongea kiukweli Mh.John Magufuli alizalilishwa kwa kutukanwa na kuzomewa na wananchi...,ambao ni kama kikundi cha watu fulani hivi kilipangwa kumchefua...naye akawajibu kwa jazba akijua ni kikundi mahususi kilichowekwa kuchochea fitna dhidi yake! Magufuli tumemjua tangia 2000 alivyokuwa waziri wa wizara hiyo hiyo lakini mbona matukio kama hayo yalikuwa hayatokei au magufuli amebadilika! tujiulize?

    Naomba Mh.Magufuli Aamke! ajue hizi zote ni mbinu za kisiasa kumdidimisha huku vyombo vya havari vikitumika kuhakikisha ndani ya mwaka 2015...hakubaliki ndani ya chama na ndani ya CCM!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    mimi nilijua hilo mapema
    wabunge wamenunuliwa ili kuchochea....
    eti nauli isipande kwa miaka 14 waandamane
    mbona daladala kila mwaka zinapanda hawaandamani???????
     
  3. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hata kama ukimfariji, Magufuli naye hupo katika kapu hilo lenye maembe yaliyooza hivyo hatuna imani kama yeye yupo salama.
     
  4. t

    thatha JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    WEWE SIO POLITICAL ANALYST UNAJIKWEZA TU.kwanza hakuna mtu anayeitwa AHMED SALIM AHMED hapa tanzania,bali kuna salim Ahmed Salim.

    Pili,suala la kupandisha nauli ya kivuko haliingiliani na urais hata kidogo,ni suala la utendaji na hali halisi ya maisha kwa sasa.kile kivuko ni sawa na daraja hivyo wananchi walitakiwa wapite bure.kwa kuwa nchi yetu ni maskini serikali ikaona angalau basi wananchi wachangie kidogo.
    kilichotakiwa ni mh.magufuli,jembe la kazi awashirikishe wananchi wanaotumia kivuko hicho hususan wana kigamboni klupitia kwa wabunge wao au kwa kufanya mikutano ya hadhara kutoa elimu hiyo na kupokea mawazo/maoni ya wadau angepata ushirikiano mkubwa sana.sasa na wewe unajifanya mchambuzi wa masuala ya kisiasa kumbe unapotosha kabisa ukweli kwa kutokutambua baadhi ya mambo yanayoendelea.pamoja na utendaji mzuri wa magufuli lakini naye ni binadamu,anakosea na anapaswa kupokea maoni ya wanaompinga.
     
  5. T

    Tanzaniaist Senior Member

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya kaka safi sana....kasign posho yako kwa EL
     
  6. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    FAizaFoxy huwa anasema unanchekesha ,

    NAomba niibe usemi wake , kwa kweli "unanchekesha" na unanshangaza ! ! yaani dah! siwezi hata kuendelea kuandika bado nashangaaa!

    Yaani nani amuharibie magufuli ! ? ni yeye mwenyewe amelikoroga ! kwa maneno yake ya dharau na kejeli kila wakati ! yeye kama kiongozi linapotokea jambo kama hilo hususan linalohusu jamii HATAKIWI KUKURUPUKA ! Magufuli hupenda sana kukurupuka katika kujibu na hasa anapodeal na jamii.

    Mfano wakati wa kuuza nyumba za serikali nakumbuka kuna mfankazi wa serikali alikuwa anakaa katika nyumba yake nae alitaka auziwe kama wengine walivofanyiwa ! Philemon Sarungi aliitaka nyumba ya yule mfanyakazi sikumbuki jina lake ! Magufuli alimtoa kama kuku bwana yule na kumwambia angepata nyumba nyingine badili ya ile kwa sababau tu yeye alikuwa na nguvu na huo ubabe wake anaojitwika ! yule bwana alilalamika mpaka kwenye magazeti na sisi wengine kina kapuku ndio tukapata habari kutoka humo! mwisho yule bwana akasema naonewa kwa sababu hao ni mawaziri alipozidi kulalama alipoendewa na waandishi wa habari Magufuli akajibu kwa kusema " Analalamika nini ? kama anaona kaonewa kwa sababau sisi mawaziri na yeye si autafute tu huo uwaziri?"

    Juzi juzi alitaka kuvunja majengo kadhaa kwa ubabe wake mpaka rais na waziri mkuuwa wakaingilia kati

    Leo anawakejeli watu wa kigamboni ! halafu eti useme ANAHARIBIWA? unataka wabunge wa Dar es salaam wanyamaze kimya? basi itakuwa nini maana ya kuwa na mbunge ambae hana uwezo hata wa kupaza sauti kutetea watu wake hususan pale wanapooenewa!

    Nasema magufuli hafai kuwa rais , nilimuona mtu wa maana sana lakini sasa hivi nadiriki kusema kuwa hafai hafai tena hafai hata chembe kuwa rais, kwa sababu atatuendesha huyu na dharau namna hii sijui kama tutapona watu wa kipato cha chini! LooooH!!!!

    Eti anaharibiwa ! sidhani kam nyie ni great thinkers ! hebu fikirini kwa undani!

    Pia nashangazwa na watu wanaoteta nauli ya tsh 200, what about za magari ? ni haki kupandisha nauli kutoka tsh 800 mpaka 1,500 au kutoka 1,000 mpaka 2,000? guta kutooka 300 mpaka 1,800 jamani hebu kuweni makini kwanza !
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Haya mambo ya ushabiki wa kisiasa na kiitikadi yanatuharibu. Hayo unayoona wewe kama ni mbio za urais ni maoni yako binafsi ambayo huwezi kutufanya wengi tuwe na mtazamo wako.

    Kilichotokea katika uamuzi na matamko ya Magufuli hayana uhusiano wo wote na mbio za urasi, ila ni mambo ya utekelezaji na uwajibikaji wa wizara yake, ila kasoro iliyojitokeza ni kutotumia busara na taratibu katika utekelezaji wake, na pale alipoona wananchi wamekuja juu kwa kutoshirikishwa akaamua kutumia ubabe kama kinga ya kujitetea alivyozoeleka, kumbe wananchi wa Darisalama wamezoeshwa kushirikishwa yatokeapo mabadiliko na kwa vile kivuko hivyo ni muhimu si kwa raia tu ila kwa serikali pia, manufaa yake yasitazamwe individual bali kwa upana zaidi katika shughuli za umma mzima, elimu uchumi na usalama kwa taifa.

    Haya ndiyo mambo ambayo serikali inapsawa kuwa makini katika kutoa huduma za msingi badala ya kufikiria kiuchumi. Commuter transit serikali imeshindwa sasa hadi vivuko vianawashinda, jambo hili haliwezi kukubalika kihivyo.
     
  8. t

    thatha JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mimi sifikirii kwa kutumia meya wa jiji la dar,wala sina uhusiano na richmonduli,hakuna mtu aliye juu ya sheria wala hakuna mtu aliyekamilika.sote tuna mapungufu na tunapaswa kujadiliana kwa pamoja kuhusu mambo yanayohusu maisha yetu.any way,kabla hujani group km mpokea posho,wewe unaona guta kulipishwa 1800 zaidi hata ya gari ni sahihi? ina maana mwenye guta ana maisha mazuri kuliko mwenye gari ndogo?tuache kufikiria urais tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu hata kwenye masuala ya msingi kaka.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Duh yaani Tanzania sasa kila kitu kinahusishwa na Urais! Mtu akizomewa ni Urais 2015, mtu akienda kusali kanisani ni Urais 2015, mtu akiwambia watu wapige mbizi kuvuka bahari ni Urais 2015, mtu akiugua ni Urais 2015! Urais 2015, Urais 2015!!
     
  10. T

    Tanzaniaist Senior Member

    #10
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee Jamani inaelekea hizo posho za EL ni nono sana...,Haya kijana Kasign Posho yako ya Leo
     
  11. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160

    Umesema "kuntu" kabisa,.

    Serikali wakati wote inapenda kuburuza watu kama mambumbumbu! jamani sasa hivi ule ujinga tulotiwa na nyerere unafifia! maana kila kitu NDIO ! kila kitu NDIO! sasa hivi watu wanaamka!

    Yeye kama waziri angeenda Kigamboni na kuongea na wananchi na kuwaelimisha jamani kuna a, b c, d na angesikia na angeorodhesha tozo zake na watu wangetoa na za kwao! lakini watu wanalalama yeye anatoa lugha ya kejeli eti asoweza "Apige MBIZI" au "AZUNGUKE KONGOWE" au ARUDI KIJIJINI ! hivi wewe ndugu yangu unaejiita political analyst umezianalyse
    hizi kejeli za magufuli halafu ndio uje na huo uzi wako! au unataka kujaza servers za wanajamii bure? ! think twice !
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Magufuli kuwakejeli wananchi inahusiana vipi na u-rais 2015?
     
  13. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Magufuli naye ni kimeo tu, hana jipya.
     
  14. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inahusiana na nini?
     
  15. OPTIMISTIC

    OPTIMISTIC Senior Member

    #15
    Jan 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa hili jf members naomba nitoe mawazo yangu.
    Tukitaka kuengelea maendeleo endelevu "sustainable development" suala la kuchangia huduma za jamii haliepukiki, na ukipata huduma yoyote bure ujue someone, somewhere amesweat ili wewe uenjoy free service.
    Kuhusu kivuko kina gharama kubwa tu katika uendeshaji kama vile mafuta ya kurun engines pamoja na generators, gharama za service na spares, gharama za mishahara kwa wafanyakazi, malipo ya insurance, malipo ya depreciation etc.
    Ili iwe reliable service lazima mapato yawe juu ya matumizi. Huu ndio ukweli tukiachana na siasa.
    Huyu Dr mbunge wa Kigamboni anajua huduma ya afya kwa Tanzania ni mbaya kwa sababu za kisiasa mwenye uwezo na asiyekuwa na uwezo, wakina wanawazito kutibiwa ni bure, watoto under 5 bure, wazee above 60 bure, wenye magonjwa sugu i.e HIV, Diabetis, pressure, tb bure,chakula bure kwa wagonjwa wote matokeo yake huduma ni mbovu.
    SUALA LA KUJIULIZA KWA UCHUMI TULIONAO SASA MCHANGO WA SH.100 UNA MSAADA GANI UNAFIKIRI WEWE BINAFSI kuvuka kwa sh.100 ni sahihi.
    HAPPY NEW YEAR
     
  16. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Katika mbinu za kisiasa, kuna tekniki ya kuchokoza hasira za mtu ili ufanikishe lengo la kumfarakanisha na jamii na kumfanya aonekane hafai kama kiongozi wa jamii. Mara nyingi agents hutumia mbinu ya kuuliza swali korofi, la kuudhi, kudhihaki ili mlengwa atoke katika mstari. Ni sawa na mtu ghafla anakuwa kama anakutisha kukupiga kofi halafu anaishia kujikuna kichwa! Lazima Wewe utashtuka na kutaka kujilinda au kukwepa. Baada ya hapo anakuwa amepata udhibitisho kukutangazia kuwa wewe ni mwoga.

    Maghufuli kaingia anga zao kama Nape anavyoingizwa kwenye mikenge na utitiri wa vyombo vya habari!


    Bonus Thread:


     
  17. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #17
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,813
    Likes Received: 2,960
    Trophy Points: 280
    Wakuu heshima kwenu,

    unatakiwa kutumia akili kidogo kubaini suala la Dr Magufuli linakuzwa na kutumiwa na wapinzani wake wakubwa kisiasa kummaliza kabla ya mwaka 2015.Wabunge wa Dar wameshadadia utadhani ni jambo la maana nauli haijapanda kwa zaidi ya miaka kumi na nne hawalioni.Nauli za daladala zimepanda,nauli za mabasi yaendayo mikoani zimepanda,bei za bidhaa mbali mbali zinapanda kila kukicha ongezeko la tsh 100 inakuwa nongwa.Mbona hamkuandamana mlipoambiwa ndege ya Rais lazima inunuliwe ikibidi mtakula majani ?.
     
  18. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #18
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    magufuli arudishe nyumba za serikali alizoiba..
    anatembea ndani ya vx,kwake mia mbili ndogo lakini kwa wananchi ni kubwa
    magufuli rais??give me a break
     
  19. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #19
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 837
    Trophy Points: 280
    This is too low.....unataka kutuambia wewe unaenda ku-sign posho yako kwa Magufuli?

    Binafsi sioni suala hili kama linaingiliana na mbio za urais kwa sababu Magufuli hakushinikizwa kutoa kauli ya kejeli (hata kama angetukanwa na wananch!) na hao unaodhani ni wapinzani wake katika hizo mbio za urais 2015. Labda mbio hizo ni kwa yeye, katika kutaka kujionesha kuwa anawajibika, kwenda kivukoni kataka eti kuhakikisha nauli mpya zinaanza kutumika.....huku akiwa ame under estimate reaction ya wananchi/watumiaji wa kivuko.
     
  20. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #20
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nyie watu wa ajabu kweli. Yaani hamueleweki kabisa, mara Magufuli mara Lowassa. Hivi tuwaelewe vipi nyie watu?
     
Loading...