Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Izack Mwanahapa, Nov 18, 2011.

  1. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Spika wa Bunge la Jamuhuri wa muungano wa Tanzania amekiri uwezo walionao wabunge wa CHADEMA. Ameyasema hayo mara baada ya kupitishwa kwa mswada wa katiba mchana huu kwa kusema kuwa, "wabunge wa chadema hawajaitumia haki yao ya kuchangia mswada huu, nilittegemea mswada huu usingeisha leo, ungekaa wiki nzima kutokana na amendments ambazo wangeziwasilisha"

    Hii ina maana kwamba mswada umepitishwa leo kutokana na wabunge walioshiriki mjadala ambao ni zaidi ya 300 kutotoa amendments za kutosha, hivyo kukosekana kwa mchango wa wabunge wa CDM kumedhoofisha maboresho ya mswada huo.
     
  2. m

    ma2ngwa Senior Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hana lolote mnafiki na mshenzi tu....................... Ukombozi utakuja tu...............................
     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,606
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Ni wale wale wapumbafu tusiowataka nchini mwetu!
     
  4. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,843
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38

    Kwani mshenzi kidogo?? Mpssxxyy

    Ukistaajabu ya Makinda utayaona ya Pinda a.k.a Mamba
     
  5. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,548
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 48
    kwa hiyo wameupitisha?
     
  6. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,686
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Hanajikosha tu anajipya
     
  7. S

    Shada Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii inasikitisha sana na inauma sana,-Watanzania sijui ni wapi tunakwenda?
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 4,955
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 63
    Sitaki kuchangia hii thread maana nimeapa sitotoa matusi ya nguoni kwa mtu mzima kama Makinda, ukiachilia mbali kupata ban
     
  9. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Hana lolote, anajisafisha tu ila hawezi kutakata
     
  10. genekai

    genekai JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,642
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 48
    Who cares?
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 15,654
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 48
    Unafiki huo.
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 12,522
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 48
    eeh MOLA nisaidie nisimtukane huyu bi Kiroboto
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,738
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hahahahah,ucmtukane bhana!
     
  14. Bams

    Bams JF-Expert Member

    #14
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,244
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wameupitisha huku Makinda yakisema kuwa, 'jana nimekutana na kiongozi wa upinzani bungeni kutaka kujua kwa nini wamesusia. Nimesoma tena na tena kanuni, nimewauliza na wataalam wangu, wote hatujaona kabisa mahali tulipokosea katika kanuni zetu. Mwishowe tumekubaliana kutokukubaliana. Mswada huu unasubiri hatua moja, ya Rais kuweka sahihi ili uweze kuwa sheria. Wenzetu wapinzania wanamshawishi Rais asiweke sahihi, sioni kwa nini Rais asiweke sahihi. Nilitegemea kuwa mjadala ungekuwa mkali sana, na nilifikiria huenda tusingemaliza leo kutokana na ammendments ambazo wangezileta wenzetu. Kwa kweli wenzetu hawajawatendea haki watanzania. Wangeshiriki, wangetoa mawazo yao, wananchi wangewasikia, na kama tungekuwa hatujazingatia mawazo yao, hata wangeamua kuandamana, wananchi wangekuwa wamejua kwa nini wanaandamana LAKINI kwa sasa wananchi wataandamana hata bila ya kujua kwa nini wanaandamana'
     
  15. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #15
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,545
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Hivi wana zuoni na wafanya kazi woote hawana la kusema kuhusu maandamano ya kupinga muswada huu? Point is : wao kama pressure groups muhimu wana nafasi kubwa kama watasupport hii movement!
     
  16. babad

    babad Senior Member

    #16
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizi mtupu kama alitaka ammendments kwa nini aliwakatalia kuongea tangu mwanzo,hebu waache unafiki wa kipuuzi na sasa ngoja tujiandae kwa lolote kwani rais hawezi kukataa kuusign wakati ulitolewa na serikali yake
     
  17. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #17
    Nov 18, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,090
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Mkuu ulimaanisha "Anajikosha tu hana jipya au?
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,033
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 63
    Mama Makinda kazi unayo na hili bunge la vihiyo/wengi vs walioenda shule/wachache
     
  19. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #19
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hana lolote labda mpaka siku akitoa wigi akili ndo zitamurudia.
     
  20. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,986
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Kwani huwezi kuchangia bila hayo unayoita matusi?We changia bwana nchi ifaidike na mchango wako,wala haijaandikwa mahala kwamba hii thread ni special kwa matusi.Usikwepe majukumu mkuu.
     
Loading...
Similar Threads - Spika bunge akiri Forum Date
Spika Ndugai afanya tena mabadiliko ya Kamati za Kudumu za Bunge Jukwaa la Siasa Friday at 3:25 PM
Spika Ndugai umeshindwa kusimamia Bunge na Serikali Jukwaa la Siasa Thursday at 11:49 AM
Spika wa Bunge afanya Mabadiliko ya baadhi ya wajumbe wa Kamati za Bunge Jukwaa la Siasa Mar 22, 2016
Kama hili la Spika wa Bunge ni kweli, huu ni ulevi wa madaraka Jukwaa la Siasa Mar 12, 2016
Spika wa bunge (Anne Makinda) akiri posho kuongezwa! Jukwaa la Siasa Dec 6, 2011

Share This Page