Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Soma Ruling ya EACJ (DP Uganda case) inayofanana na ya CDM.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Apr 16, 2012.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    EAST AFRICAN COURT OF JUSTICE
    APPLICATION NO. 6 OF 2011

    1. THE DEMOCRATIC PARTY ​
    2. MUKASA FRED MBIDDE ]…………….APPLICANTS ​
    VERSUS
    1. THE SECRETARY GENERAL OF THE EAST AFRICAN COMMUNITY
    and
    2. THE ATTORNEY GENERAL OF UGANDA ​
    ]……….RESPONDENTS

    The gravamen of the complaint of the Applicants, if we may put it in a nutshell, is that the Government of Uganda and its Parliament have not to-date amended the Rules of Procedures of Parliament, 2006 ( hereinafter referred to for brevity as the "Rules"), in order to conform to the provisions of Article 50 of the Treaty which provides for election of members of the EALA.
    DETERMINATION OF THE APPLICATION BY THE COURT

    We have carefully gone over the materials placed before us in this application and after considering the oral submissions of both
    9 sides and the law on the subject, our findings and conclusions are as follows:


    We are of the considered view, based on the totality of the available affidavit evidence on record, that if the application is denied and the elections of Uganda's Representatives to the EALA take place under the impugned Rules and if the Reference is eventually determined in favour of the applicants, not only the Applicants but also the EALA and the East African Community itself, stand to suffer irreparable injury. .......

    We, therefore, find and hold that the second criterion for the grant of an interim injunction has also been satisfied.

    Ukisoma hii kesi inafanana kwa kila kitu na watakayofungua Chadema kesho.
     

    Attached Files:

  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Thanx sana mkuu. Kweli JF is the Home of Greatest Thinkers!!
     
  3. s

    slufay JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    JJF n kiboko ya kweli, ahsanteni sanaaaaaaaaa
     
  4. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakika watajuta mwaka huu. Magamba mpaka yawatoke pimbi hawa.
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu EasyFit ubarikiwe kwa hiyo reference!
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Welldone kaka
     
  7. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kweli JF ni kiboko
     
  8. K

    Keil JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa naona kuna matatizo ya technicalities. Mimi si mwana sheria, lakini nilitaka kuuliza tu ili nifahamishwe/eleweshwe.

    Je, watafanikiwa kupewa hiyo Court Injunction kabla ya kufanyika huo uchaguzi hapo kesho? Uchaguzi unafanyika kesho saa ngapi?

    Unajua CCM ni wahuni sana, Spika anaweza kuwa ametoa maamuzi late ili kusiwe na mwanya wa CHADEMA kupeleka shauri mahakamani la kuzuwia uchaguzi.

    Nimepitia magazeti ya Jumatatu, yalikuwa na conflicting information. HabariLeo wao walisema Ndugai amegoma, kwamba uchaguzi uko pale pale. Magazeti mengine yakasema Ndugai amenywea kwa hiyo swala hilo litapelekwa kwenye Kamati ya Uongozi ya Bunge. Hii yote ilikuwa ni ku-buy time na wanakuja kutoa maamuzi leo jioni wakati uchaguzi ni kesho.

    What if uchaguzi ukifanyika, je, Mahakama ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ina uwezo wa kutengua matokeo ya uchaguzi? Maana lazima tuwe na options, just in case moja ikigoma. Japo hii ya Court Injunction ni easy kwa kuwa mtu hawezi kusema gharama za uchaguzi kwa kuwa uchaguzi haujafanyika bado.
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    What if uchaguzi ukifanyika, je, Mahakama ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ina uwezo wa kutengua matokeo ya uchaguzi?



    ndio. iliwahi kutokea bunge lilikosa wabunge wa nchi moja mpaka walipochaguliwa wengine baada ya ule wa awali kuwa 'null & void'
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hata wakiendelea na uchaguzi ,mahakama ikisema haukufuata kanuni za chrter ,matokeo ya uchaguzi huo yatakuwa batili na waliochaguliwa hawatakuwa wabunge halali wa E.A.parliament na hawataruhusiwa kuhudhulia vikao!!
     
  11. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Aksante sana kwa kuweka jamvini reference muhimu. Tunaomba Makinda na Ndugai waisome halafu kesho waamue kama waendelee na uchaguzi au wapotezee muda watanzania na kuwanyima fursa ya kuwakilishwa kisawasawa.
     
  12. m

    mwabakuki JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndiyo imewahi tokea. mahakama ya Afrika Mashariki ilitengua uchaguzi wa bunge 9 waliokuwa wanaiwakilisha Kenya kwenye Bunge la Afrika Mashariki. Uamuzi huo ilitolewa na mahakama hiyo Tarehe 31 Machi 2007. jopo la majaji waliohudika kutengua uchaguzi a wabunge hao alikuwemo Jaji Augustino Ramadhan, Jaji Harold Nsekela wote toka Tz, na Jaji Kasanga Mulwa (Kenya) na Jaji Joseph Mulenga (Uganda)

    kwa hiyo opyion ya injunction iki-fail bado ya pili inawezekana. Kwa kweli gatuwezi kuendelea kuendesha nchi kwa hila za namna hii. ni muhimu na lazima kupinga utaratibu huu kwa kila namna
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Wakati mwingine unajjiuliza hivi bila internet tulikuwa tunaishi vipi maana watawala walikuwa wanatuonea sana!!! Thanks a bunch!!!
     
  14. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ccm uwiiii!!!!
     
  15. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hapo ndipo unaonatofauti kati ya CDM na vyama vingine.
     
  16. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,736
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Mzee wa NYC Le Mutuz Big Show Baharia hawezi kuisoma hii news maana ni chungu kwake kusikia kuwa CDM wanakomaa hadi kieleweke wakati yeye ameishawahonga wabunge wa ccm
     
  17. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tukubali tu kuwa kazi inayofanwa na CDM,ni kubwa sana mpaka 2015,tutakuwa na reforms nyingi sana zenye manufaa kwa umma.nakubaliana na MMM kuwa bila internet tungekuwa mazuzu wa taarifa
     
  18. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hivi hawa watawala huwa wanasoma kweli hizi treaty wanazoingia?
    Maana hata mtoto mdogo anajua 'treaty' anazoingia na watoto wenzie na kuzifata, vipi hawa watawala?
    Na katika kupuuza kwao, ndo maana wameuza nchi halafu mwishoni wanashituka kuwa wameshauza.
     
  19. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mi naanza kuogopa uweledi wa wanaCDM ktk kuzijua haki zao,yani wanakusudia mambo makubwa ambayo kwa macho ya ki wasira wasira huwezi kuona uwezekano ila baadae yanawezekana,walianza na katiba mpya,kombani akasema wanaota sasa iko njiani,wakaenda arumeru nape akanena hata aende slaa atapata ubunge sasa wanampongeza nasari kwa lazma,wakarudisha mswada wa katiba bungeni wakat anakilango alishasema hata cdm wakitoka nje utapitishwa,sasa wanakuja na ubunge ktk mashariki ya Africa,subiri tuone grafu yao kama it
     
  20. Y

    Young zee JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 398
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hii nimeipenda, kuelekea ukombozi wa kweli wa mtanzania, ni lazima haki isimamiwe kisawasawa kwa njia yoyote ile iliopo. CCM wamezoea kubaka haki kila mahali kwa faida ya wachache.
    Viva CDM. Ni lazima muonyeshe njia, na pia kwamba mnaweza.
     
Loading...