Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule ya Kiteto Kuitwa J. Kikwete Ni sawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wambugani, May 14, 2011.

  1. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2011
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nimeona Mkuu wa Mkoa wa Singida ambaye pia ni Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Manyara
    aliwaambia wananchi wa Kiteto waite Shule ya Sekondari ya Laalakir iliyojengwa kwa msaada wa Wachina iitwe Shule ya Sekondari ya JK.

    Sioni haja ya kuita shule kwa majina ya marais. Itakuwaje kama kila Wilaya itaipa shule
    jina la Rais. Si tatkuwa na shule zenye majina yanayofanana ni bora majina ya asili ama
    majina ya watu muhimu katika jamii ile yatumike.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwani asingeipa hiyo shule jina lake yeye mwenyewe! Kila wakati wanafikiria kumpendeza bwana mkubwa na kuimba sifa zake feki!
     
  3. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #3
    May 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tanzania ni moja kati ya nchi zilizo na viongozi WANAFIKI waliopitiliza. Sababu ni kwamba hata wao wenyewe hawaamini kwamba wanasifa za kupewa nafasi walizonazo kwakua ajuaye sifa za kiongozi ni bwana mkubwa anayewateua. Kuna wanaofikiri wamepewa uongozi kwa kuwa "wanamchekesha sana bwana mkubwa" kuna wale wanaofikiria wamepewa nafasi kwa sababu ni "wazuri wa sura" na mengineyo. Hivi kiongozi wa namna hii ataachaje kufanya mambo ya Kinafiki kama hayo ya kutoa majina ya aliyemteua kwenye majengo na madaraja?
     
  4. K

    Kijunjwe Senior Member

    #4
    May 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ....huu ni ukosefu wa fikra....nakumbuka kuna kipindi mkoa fulani waliamua kuipataia majina mitaa......jina la Benjami Mkapa lilijitokeza karibu kila kata kama sio kitongoji............next move.....Halmashauri waliagiza kufuta majina mapya yote. Hii naiona katika Elimu....kuna majina yanajirudia mpaka mtu unakosa muelekeo. mfano matumizi ya jina la baba wa Taifa, Mkapa, Sumaye na Mwenge kuna shule zaidi ya 1. Natumai watarekebisha hili, vinginevyo historia hapo baadae itashindwa kuandikika au udanganyifu utakuwa rahisi kufanyika kupitia majina haya.
     
  5. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #5
    May 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ni sawa lakini watatoka vilaza wa kufa mtu hapo
    si unaona tanzania tulikofikia
    na maneno yanaumba wewe wahache waiteite tu majina
     
  6. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #6
    May 14, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    watu muhimu katika jamii kikwete ni miongoni mwao. Wewe unaishi nchi gani vile. Au unachunga min'gombe huko porini?
     
Loading...