Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shilingi yetu yazidi kuporomoka, matunda ya siasa uchwara

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by luckman, Nov 2, 2011.

  1. l

    luckman JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nadhani umefika muda wa kuongea ukweli na kuacha siasa kutawala mihimili yote ya kiutendaji! Ni jambo la kushangaza sana kuona kila kukicha shilingi inapoteza thamani, kwa wale wenzangu na mimi tulishuhudia wiki iliyopita thamani ya usd 1 ikinunuliwa tzs 1860.00, baada ya kuona mambo si mambo, central bank ikapop in dollars kuimprove mambo kweli ilishuka hadi tzs 1610, na hii ilikuwa siasa tu kwani pesa yetu ili ipate nguvu sio kwa staili moja tu iliyotumiwa na bot,jana tumefunnga na usd1=tzs 1810.00
    ,
    tutaendelea kuteseka na shilingi yetu kupoteza thamani iwapo tutashindwa kujijengea uwezo wetu wa ndani, kama almost 70% ya mahitaji yote ya ndani lazima tuagize nje matokeo yake ni nini?? Na kama mtanzania au mgeni anaweza kupata huduma kndani ya tanzania kwa kutumia dollar, means we are increasing a demand of usd bila mantiki yoyote ya msging!na hii ni siasa ndo zinatufikisha hapo!!!!!!!!!!!!!
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Ccm hoyeee!
    Hawawezi kukusikia, wapo busy wanahangaika na mpasuko wa chama na kuvuana magamba.
     
  3. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nkuunga mkono.Utumiaji wetu wa mnafuta ukiboreshwa au kupunguzwa itasaidia sana la sivyo hamna cha maana.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Imeporomoka tena??
     
  5. l

    luckman JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    in economic point of view, demand increase is direct propotional to the increase of price but when supply increase the vice versa is true, if we are performing our transactions using dollars, we are automatically increasing the price of it, if we are importing a number of goods from abroad, we need foreign currencies to settle the said transactions,
    ,
    what are roles and responsibilities of the govanor, minister of finance and their surbodnates???shame on us,last week we traded at 1610, three days after we are trading at 1810?means we are enxperience the increse of almost tzs 200 per each dollars?this justfy how the dollars is highly demanded here in town!mr president where are we going?is Tanzania an autopilot country??jamani tuamke na tupinge haya mambo kama watawala wameshindwa kufanya kazi yao!
     
  6. l

    luckman JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    tulimuona msemaji wa wizara akiimba taarabu juu ya speculators, what we need is action not song with no beats and chorus, we need the body to take action, we need the body to decrease spending, we need president to cut down the number od deligation and unnecessary safaris!we need to re-build our internal capacities, we need to invest in our people, we need our economists to be heared!we need changes in the whole system, we are totally failed to bring hope to our deraest tanzanians,
     
  7. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Ili matokea ya kufanya biashara ya hela kwa speculation yaonekane wazi, lazima uchumi uwe dhaifu, tena sana. Mbona speculative trading huko duniani ni ya hali ya juu toka miaka na miaka, lakini hatuyaoni kama haya yakitokea?

    ...Maelezo ya huyo jamaa yana walakini sana. Tunatibu dalili za ugonjwa, tukiliacha gojwa kuzidi kuwa sugu. We will pay for this, in the very near future.
     
  8. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    poleni sana watanzania wenzangu..
     
  9. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,807
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Leo nimeona USD 1 = TSHS 1795. Kwa kweli hali ni mbaya
     
Loading...