Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shift of Capital to Dodoma: A latent curse of a lost cause?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mag3, Jun 30, 2009.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Jun 30, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280
    Is this true - did the people of Tanzania ever hold a referendum ?
    It is now over 35 years and Dar-es-Salaam remains not only the Chief Port and Commercial Capital but the undisputed Centre of Government Business. Meanwhile billions are set aside each financial year to this ghost endeavour with no end in sight and government officials keep on criss-crossing between the two centers spending millions daily. This project has been a breeding ground for millionaires and billionaires (including our current speaker of the house) with little or no sign of ever letting up. May be initially there was really a political will to see through this project but now it has been turned into just another clever plot to loot the country's coffers as has been the practice of our ruling clique. The impunity of our leaders will never cease to amaze me, when will it ever stop ?
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Wewe umelala mwaka jana wenzako walikuwa wana float idea ya referendum kuwauliza watu kuhusu kuhamia Dom..!
     
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    Jun 30, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280
    Kweli, usingizi utatukosesha mengi lakini mbona sikuamshwa ? I am a light sleeper.
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mimi sijui hata kwanini hawasemi to wame give up on that idea. Wenzetu Nigeria haikuchukua muda mrefu kiasi hicho kuhamisha makao makuu toka Lagos kwenda Abuja. Maandalizi gani hayo yanayo chukua karibia miaka 40? Yani Tanzania tupo slow kwenye kila kitu.
     
  5. SOARES

    SOARES Member

    #5
    Jun 30, 2009
    Joined: Jul 6, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii hadithi ya kuhamishaakao makuu ni kama ya alfulela u lela yaani siku elfu na moja. Awamu ya kwanza Ikulu ilijengwa Chamwino na Mzee alikuwa akienda sana huko. Awamu ya pili na sherehe kubwa ikafanyika ya Ikulu kuhamia DOm, na mkuu akapewa shamba akalima zabibu. Tulioneshwa kwenye magazeti. Awamu ya tatu na ya nne zimekuwa ni ahadi za kuzolea kura za urahisi. Sijui labda tumpate rahisi wa Kigogo anaweza kusukuma mambo kama vile daraja la Mkapa, double roads kutoka Cahlinze, mradi wa umeme vijijini Kilimanjaro(Mwanga na Same)
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo referendum waliyoitangaza mwaka jana ndio gear ya kuleta hiyo hoja ya kutangaza kushindwa kwa kisingizio kuwa wananchi wamekataa
     
  7. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Serikali haina nia ya kuhamia Dodoma, Maana kama wana nia wangekuwa na na nia wangewambia kuwa Embassies wasijenge majengo makubwa Dar, na pia
     
Loading...