Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sherehe ya miaka 50 ya Uhuru, umejifunza nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fund, Dec 10, 2011.

  1. Fund

    Fund Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF,sherehe ya jana mmejifunza kitu gani?
     
  2. K

    Kakuru Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nadhani yapo mengi ya kujifunza, na hivyo kuchukua hatua katika uongozi wetu.
    1. Maraisi wa Africa Mashariki hawakufika walituma wawakilishi, kwa nini? Tumekosa nini? Lile ambalo tumekosa tulifanyie kazi, au wao ndio wamekosea?
    2. Onyesho la polisi wa mbwa na farasi kupambana na waandamaji katika Uwaja wa Uhuru, lilikuwa na mantinki ipi? Message ipi ambayo waonyeshaji walikuwa wamelenga? Nadhani halikuwa pahala pake!! Tuepukane na viashiria vya kuvuluga amani.
    3. Maendeleo tuliyoyapata ni kidogo ukilinganisha na matarajio kama nchi zingine zilivyofanya, katika kipindi hicho cha miaka 50; k.m Malaysia, China na Singapore ambazo uchumi wao ulikuwa karibu sawa na Tanganyika.
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,097
    Likes Received: 11,349
    Trophy Points: 280
    Mosi,nimejifunza kupasua yale matofali membamba ya kuchoma kwa kutumia ngumi kama wale askari walivyoonyesha pale uwanjani,
    Pili, nimejifunza na kugundua kuwa jeshi letu linatumia vibaya nguvu waliyonayo dhidi ya raia hususani baada ya kuona lile igizo la waandamanaji kukamatishwa mbwa waliloigiza askari wale mbele ya umma.
    Tatu, nimejifunza kuwa rais anaweza kukagua gwaride la jeshi lake akiwa na bodyguards wake wawili ambao sio wanajeshi tena waliovalia style ya 'men in black'.
     
  4. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,949
    Likes Received: 2,494
    Trophy Points: 280
    Mi bado nipo nipo kwanza ngoja 2cheki 50 mingine labda 2tapata cha kujivunia na kujifunza. Kwasababu mim ckupata nafasi/kitengo cha kutafuna pesa za tanganyika kama walivyopata wachache kwan kuna wa2 wamenunua nyumba,magari na vi2 vingine vya thaman kwa pesa hiz 2 za sherehe.
     
  5. Biz2geza

    Biz2geza Senior Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    matumizi makubwa ya rasilimali za walipa kodi yasiyo na tija.wakati tunatumia mabilioni ya shilingi kwa kufurahisha na kuwafaidisha baadhi ya watu watanzania wanakufa kwa njaa kwa kutokuwa na chakula.ingependeza kama wangetupatia gharama ambazo zimetumika katika sherehe hizi na kama kuna chenji imebaki na ni lini tunavunja kamati ya maandalizi
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Marais wa East Africa wanajua Tanzania haina uhuru!
     
  7. B

    Baseba Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimèfadhaika kutomuona kamanda M7 na Kagame!
     
  8. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nimejifunza kumbe tanzania ni tajiri ndani ya umaskini mzito
     
  9. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ...Tanganyika ipo hai
    ...Tanganyika siyo maskini ila watu wake ndiyo maskini
    ...Matumizi ya fedha si kitu cha hovyo ktk sherehe hata kama tunazihitaji kwa shughuri za maana eg mishahara na malimbikizo ya wafanyakazi
    ...Tunapaswa kutmia pesa nyingi saa ktk sherehe zetu eg HARUSI, UBATIZO, KITCHEN PART, KIPAIMARA potelea mbali watoto wasisome
     
  10. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Nimejifunza sana, Never Trust Magamba Company hasa Fisadi Kikwete na genge lake. And also never VOTE for Magamba ni Wabakaji wa Demockasia na ni Majambazi wa Rasilimali zetu. 2015 Never late Magamba wachukue nchi, kuwa wabunge katika jimbo lako au hata kuwapa nyumba yako wakusafishie, watatua 2015 kama tusipo watimua. Magamba its time to pack your and leave our country Tanganyika alone
     
  11. m

    majogajo JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nimejifunza kumbe taifa linapesa nyingi kwa mambo ya jikinga na cyokwa kuwpa mikopo wanafunzi wa elimu ya juu, kuongeza mishahara kwa watumishi wa uma kama vle walimu........na kjipendekeza na kauli za kijinga.........kwani kama ni uhuru wa tanzania bara kwa nini walipeperusha bendera ya tanzania? kwa nn hakukua na raisi wa tanzania bara badala yake wakaleta raisi wa muungano? kwa nini usalama ulikuwa chini ya waziti ambaye ni mzanzibari?
     
  12. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Haleluyaaaaaaa! nimejifunza jambo moja ktokana na mchango wako hapa, kuwa unapofanya jambo mbele ya jamii usifikiri kwa kuwa uko mbele utakuwa umewazidi watu wote ufahamu na kile unachokionyesha kuwa kitakuwa kipya na cha kufurahisha sana, la hasha! Unawezaona watu wanakutazama kwa umakini ukafikiri wanakusikiliza kumbe wanakushangaa, au wanacheka ukafikiri wamefurahi kumbe wanakuzomea, Jua kuna wenye uelewa mpana kuliko wewe hivyo wawezafanya jambo kama fumbo likawekwa wazi muda huo huo, au ukawa unatenda jambo ambalo litaonekana la zama za mawe za kale.. Kumbe imekuwa aibu na mabilioni yote yaliyotumika kwa siku moja tu! Kwanini wasingeadhimisha japo kwa kumuunga mkono Sabodo kwa kuwajengea wananchi visima vya maji maana hatuna tena mbinu mpya, akili ya viongozi wetu haziwezi tena kubuni kitu kipya, zimefikia mwisho wa kufikiria, yaani zimeathiriwa na virus fulani hivi.
     
  13. F

    FUSO JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    nimegundua kumbe jeshi linatumia hela nyingi za umma kununua vifaa vya kivita wakati kila siku tunahubiri amani amani, hizo hela almost 25% ya bajeti ya nchi kila mwaka ingeelekezwa kwenye kilimo sasa hivi tungekuwa tunabadilsihana vyakula kwa mafuta na nchi za kiarabu.
     
  14. h

    hans79 JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Bado hatuna viongozi bali watawala,pana haja gani ya kufuja jasho la maskin kwa ajili ya ule upuuz wakat nchi ipo jehanamu ya umaskini!je pana ya kufanya sherehe ili hali mwanao anavaa nguo zenye viraka?yale yalikuwa maonyesho ya urembo kwan hayana tija kwa wananchi tz.Ipo siku wenye hekima wataongoza tz so wale mbweha wa jana tulonao.
     
  15. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    nimejifunza kwamba bado tuna hela nyingi tu za kuandaa sherehe km hizo
     
Loading...