Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SHARE HOLDING STRUCTURE YA MIC aka tiGO

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Albedo, Feb 15, 2010.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jamani nataka kufahamu share holding structure ya MIC au tiGO na je ina comform na sheria yetu ya Mawasiliano yaani 35% lazima wawe ni local share holders?
     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Vodacom na Zain mapato yanapungua nini na mmeanza kutafuta mchawi. Punguzeni gharama za mawasiliano acheni longolongo.
     
  3. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kaka/Dada mimi siko Vodacom wala Zain labda kama wewe uko tiGO, nimeuliza hivi kwa sababu Sheria ya nchi inasema shareholdings ni lazima ziwe atleast 35% local! Changia hoja kama huna lakusema kaa kimya au kuwa Msomaji
     
  4. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
  5. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nenda BRELA pale jengo la Ushirika 4th floor mtaa wa Lumumba.,mbona hizo Memorandum na Articles of Association ni Public Documents.,nenda tu kalipie ku-peruse file na maswali yako mengi yatapata majibu ya uhakika kuliko unayoweza kupata hapa jamvini..cha muhimu ujue Company registrarion number ya hao tiGO tu.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Ndege ya Uchumi

    Nadhani taarifa hii ni sahihi: (kutoka wikipedia)

    Initailly Serikali ilikuwa na mkono kupitia shirika la Posta na Simu, lakini baada ya kutenganisha hilo shirika ule ubia "ukafa kifo cha asilia" - sijui ni kifisadi au la? lakini as of now tiGO inamilikiwa asilimia mia na "mwekezaji"
     
  7. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Du!, waheshimiwa sheria itaanza kutekelezwa miaka mitatu ijayo... haya endeleeni kujadili!
     
  8. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Asante sana Baba Enock maana nakumbuka local share holders wa Voda walitaka kuuza share zao zote lakini Serikali kupitia TCRA ikakataa kwa maana wangekuwa wanavunja sheria hiyo sasa nikaona niulizie kulikoni tiGO mwekezaji amefanikiwa kuruka hichi kuinzi ambacho vodacom kiliwashinda. But asante kwa kunipa mwanga
     
  9. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sheria ipi mkuu Kasheshe?
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Kasheshe sijampata vizuri,

    Kwa maana:-
    Na

    Kwa hiyo nadhani ni kuna utaratibu ulikwepeshwa au ulirukwa au ulifanyika otherwise!
     
Loading...