Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya Daruso yavunjwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Jan 10, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Serikali Daruso yavunjwa


    na Chalila Kibuda


    [​IMG] SERIKALI ya Wanafunzi wa Chuo Kikuu Cha Dar es es Salaam (DARUSO), imevunjwa juzi baada ya Rais wake, Mathias Kipara, kuitoa serikali hiyo katika Umoja wa Vyuo Vikuu na Taasisi Tanzania (TAHLISO) bila kupitia maamuzi ya bunge.
    Akizungumza na Tanzania Daima jana jijini Dar es Salaam, Spika wa Bunge wa DARUSO, Goodruck Mwangomango, alisema kutokana na rais kukiuka Katiba ya Daruso kunachangia serikali yake kuvunjika mpaka uchaguzi utakapofika kwa ajili ya kupata viongozo wapya.
    Spika Mwangomango alisema rais alitumia mamlaka yake vibaya kujitoa Tahiliso pasipo kushirikisha bunge ambalo ndilo lenye maamuzi; hii imechangia serikali ya Darsuso kuvunja uaminifu kwa wanafunzi waliowachagua.
    Alisema serikali ya Daruso ilijiunga kupitia bunge, hivyo hata kujitoa ilihitajika bunge kutoa maamzi yake kama chombo cha mwisho cha maamuzi.
    Aidha, alisema serikali hiyo kwa sasa itaongozwa na wenyeviti wa vitivo mpaka uchaguzi utakapoitishwa tena kwa ajili ya kuchagua viongozi wapya.
    Mwangomango alisema kuwa rais wa Daruso alijiunga Tahliso kwa kutumia bunge, hivyo hata suala la kujitoa bunge ndilo lingepaswa kutoa maamuzi.
    Aidha, alieleza kesho watatoa tamko rasmi juu ya kuvunja serikali hiyo ya wanafunzi wa Daruso na kukabidhi kwa wenyeviti wa vitivo.
    Serikali hiyo iliyokuwa na mawaziri 30, rais alikuwa Mathias Kipara, Waziri Mkuu, Paul Mapuri na Makamu wa Rais, Jacqueline Materu.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hi Daruso si ndiyo walimpa JK siku saba atengue kauli yake ya kuukwepa mkutano wa kikatiba katika kuiandika katiba mpya pale alipotangaza nia yake ya kujiundia Tume yake mwenyewe?

    Sasa kama uongozi wao umevunjwa wataandaaje maandamano yao ya kupinga Tume kuandika katiba mpya?
     
  3. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #3
    Jan 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vyuo vikuu miaka hii imebaki tu majina, huko nyuma kitendo cha serikali kuua hata raia mmoja tu wasomi wa vyuo vikuu wangekua waachii nafasi hata ya kunywa maji wadhalimu walioko madarakani bila kuwajibika.

    Asiyefahamu hilo aulize kulichomfanya mzee mwinyi kujiuzulu miaka hiyo.

    Leo hii vyuo vikuu si taasisi za kutetea wanyonge tena.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Is DARUSO still relevant? I doubt! As it stands it looks insignificant!
     
  5. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mmmh, Serikali ya wanafunzi tu mawaziri 30.,ama kweli mtoto wa nyoka ni nyoka
     
Loading...