Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa kutuonyesha tupu zenu ndio nini!?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Nov 14, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Tafiti nyingi zinaonesha kwamba, mwanamke ambaye anavaa kwa njia yenye kuchokoza hisia, hawezi kutazamwa kama aliye na uwezo sawa na wengine mahali. Hii iko duniani kote, bila kujali kama ina ukweli au haina.

    Njia rahisi kwa wanawake wasiopenda kuwajibika kwa maisha yao ni kuwalaumu wanaume, na ndio maana mie hata sishangai ninaposhambuliwa pale ninapoweka mada kuwakosoa wanawake. Mtu anazungumzia kuhusu kuvaa vibaya kwa wanawake kwamba, kunachangia kuwafanya waonekane ni bidhaa, wanawake wengine wanabisha. Kubisha huku ni kukataa kuwajibika. Lakini hata wakibisha, bado jamii zote zinaushikilia huo wanaoukataa kuwa ndiyo ukweli.

    Mtu akijichukulia kwa udhati fulani, wengine nao watamchukulia kwa udhati huo. Akishindwa, wengine nao watashindwa kumchukulia kwa udhati unaostahili. Kama unataka kubishana na hao wengine, ni suala la kujaribu kuipinga hali halisi na kupinga kuwajibika kwa maisha yake. Hebu fikiria, hata kama ni mwanaume. Leo hii mwanasheria wa kiume amevaa ‘pensi' huku akiwa ameteremsha mlegezo mpaka makalio yanaonekana na shati la ‘ki-modo' na makobazi, unadhani ni nani atamkabidhi kesi yake. Hata kama ni mwanasheria mzuri vipi, labda tu kama mtu anamjua vizuri sana tangu hapo kabla.

    Mwanamke ambaye ni afisa mahali kama Mamndenyi, akienda ofisini na kimini na kitopu chenye kuonesha kitovu, hakuna atakayetilia maanani maneno yake. Mhuni hatiliwi maanani. Kwa jamii, hizo ni nguo za kihuni, iwe ni kweli au sio kweli, ndiyo tafsiri yake. Mwanamke anapovaa kama kifaa, wanaume wanapomzonga au kumchukulia kama kifaa, hilo sio suala la unyanyasaji kijinsia, bali ndiyo hali halisi. Mtu wa zima-moto tunamjua kwa mavazi, mcheza mpira tunamtambua kwa mavazi, mwanafunzi hivyohivyo. Ndiyo maana kuna wakati makahaba wa jijini Dar walikuwa wanavaa kama wanafunzi na mashugadadi wakawa wanawachangamkia sana. Mavazi husema sisi ni nani na ni jamii imepanga siyo wanaume.

    Huwa tunawaambia wengine sisi ni akina nani kwa lugha za ishara za aina mbalimbali, na ndio maana wengi hawashangazwi na majibu ya baadhi ya wana JF wanapojibu hoja humu jamvini, mfano mzuri kama, mzee mwenzangu Rejao, rafiki yangu Bujubuji, Ndyoko, au Washawasha. Hawa wamejijengea sifa moja kubwa humu jamvini, huwa hawamung'unyi maneno. Inawezekana wasichana wengi siku hizi hawajui kwamba huwa wanasema wao ni nani kupitia mavazi. Wanachojua wao ni fasheni ambayo wameiyona kwa wanawake fulani maarufu hususan wa nchi za Magharibi, lakini hawajui jamii inapokea ujumbe gani kwa mavazi yao.
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    MSG sent.
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Hata wewe umeona eh! Leo huenda nitakiona cha mtema kuni, ngoja waje Wabeijing hapa!
     
  4. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Shikamoo baba,ujumbe umefika naona umezingatia genda umeongea kwa pande zote!
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    unajishtukia tu

    binafsi linapokuja suala la uvaaji kila mtu kuna anachoangalia (labda umbo lake na rangi ya ngozi yake) na najua pia kuwa kila vazi lina sehemu yake. na hili si kwa wanawake tu hata wanaume mbona wengi tunawaona wanaacha maungo yao wazi (na mnavyotisha sasa...yak)
     
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kuna uzi umeanziswa wa mapepo/majini/masabuli/masijui nn umeniboa jamani!! samahani babu kwa kuichakachua sledi yako !
     
  7. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Swadakta! Umenena kweli Mtambuzi.
     
  8. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Leo ukishambuliwa wamekuonea cuz umesema ukweli mtupu!
     
  9. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    dah! Mtambuzi..hii research yako uliifanya saa ngapi? kumbe ni hivi! ...nilikuwa sijui aisee!
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    '.............Mwanamke ambaye ni afisa mahali kama Mamndenyi, akienda ofisini na kimini na kitopu chenye kuonesha kitovu, hakuna atakayetilia maanani maneno yake. Mhuni hatiliwi maanani .................'

    Mkuu nimekukubali sana,
    mkono wako ukipona tu mkuu lazima nikakupe ile kitu roho yako itapenda,
    kwa sasa naendelea kukuombea tu.
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Bee umeongea

    Mwanamke na Mwanamme wote wanatakiwa kuvaa mavazi yanayoendana na matukio au mahala walipo.
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    mi sijaiona iko wapi,
    lakini babu atakuboa je,
    au umeisoma juu kwa juu.
     
  13. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    kuna wengine wanakwenda nyumba za ibada wamevaa kituko utafikiri wanakwenda disco/shivas inaboa vaa kuendana na mahali husika
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sasa Mtambuzi asilete mambo za 'blame game' hapa ilhali hili liko wazi kabisa...
    kwa mwanamke au mwanaume linapokuja suala la mavazi, it is all about what, when and where to wear what u want to... (this should tell you how you should get dressed).
     
  15. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #15
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    haswa maana siku hizi wanawake wenzangu wamechoka kujiheshimu
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Started by: Teamo
     
  17. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #17
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    nimetuma wakusalimie,barua pia nimetuma,usooome........ Nalog off
     
  18. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #18
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    thatha kama joto limezidi, watafanyaje? inabidi tu wavae hivyo vimini, mgongo mgongo na naiti dress mchana! "Just jokin........"
     
  19. frank lujaju

    frank lujaju Member

    #19
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaan umenena kila kitu kwa usahihi na wengi eti ujiita ni watu wanaokwenda na wakati jamani c kila kitu uigwa tamaduni nyingine c zetu tunakopi na kupesti,message sent
     
  20. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Hahahahaa mtambuzi bana, naona leo umeanza na defence kwanza!! Mi naona issue hapo ni aina ya mavazi, wakati na sehemu uliyopo. Kwa sababu hata huyo mamndenyi mwenyewe hawezi kwenda ofisini juu kavaa mtishirt mkuubwaa, chini kajifunga kanga halafu miguuni kavaa raba mtoni, kisa tu ni nguo ya heshima!!!
     
Loading...