Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata la umeme - Kinshasa inawasha mishumaa

Discussion in 'International Forum' started by issenye, Aug 23, 2011.

  1. i

    issenye JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 422
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    [h=1][/h]
    Makundi ya wanaharakati katika Jamhuri ya Demokrasi ya Congo, yametoa wito kwa wakaazi wa mji mkuu, Kinshasa, kuwasha mishumaa leo usiku, kulalamika juu ya kukatwa kwa umeme.



    Ingawa Congo ina miporomoko ya maji inayoweza kuzalisha umeme mwingi, hata hivo mitambo iliyochakaa na kina cha maji kupungua kwenye mabwawa makuu, kumepunguza umeme na hivo kuathiri biashara, hospitali na shughuli nyengine.
    Kila mmoja kati ya wakaazi milioni 10 wa Kinshasa wameombwa wawashe mishumaa wakati mmoja, kwenye barabara, nyumba, maduka na roshani.
    Wanaharakati wanataraji mishumaa italeta mwangaza katika mji ambao mara nyingi uko gizani.
    Wasiokuwa na mishumaa wameshauriwa kugonga sufuria.
     
  2. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkuu sio kinshasa tu, Nairobi na hata kampala hakuna umeme ! halafu utashangaa wasaliti wa nchi waliomo humu ndani wanaiponda serikali
     
  3. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Na msaliti wa kwanza ni wewe. Unataka tuipe serikali kahawa au chai kwa kazi nzuri inayofanya? au?
     
  4. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    We ma***o nini?kwa hiyo jilani yako akilala njaa na wewe kwako huli wakati una uwezo?
     
Loading...