Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Roberty Mugabe kufanyiwa 85th Birthday ya USD 250,000

Discussion in 'International Forum' started by Hofstede, Feb 28, 2009.

  1. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Rais Robert Mugabe alitimiza miaka 85 Jumamosi iliyopita na jitihada zimekamilika za kumwandalia hafla nzito Jumamosi hii ambayo itahudhuriwa pia na Waziri Mkuu Morgan Tsvangirai. Takriban dola za Marekani elfu 250 zimekusanywa na wafuasi wa Rais Mugabe kuadhimisha siku yake ya kuzaliwa.

    Maadhimisho yatafanyiwa katika mji wa Chinhoyi, kaskazini magharibi mwa nchi hiyo.

    Huku maankuli yakiandaliwa uchumi wa Zimbabwe umeporomoka na njia pekee yakuunusuru ni kuomba dola za Marekani bilioni mbili kutoka kwa nchi jirani.

    Hadi sasa hakuna nchi yoyote ya kusini mwa Afrika ambayo imeitikia ombi hilo kwa kutoa ahadi ya kihakika.

    Wakati huo huo visa vya maambukizi ya ugonjwa wa kipindupindu inaongezeka. Zaidi ya watu elfu tatu unusu wakufa kutokana na kipindupindu.

    Wenye shibe

    Ili kupamba sherehe za 'Birthday' ya Rais Mugabe, mfanyibiashara mmoja ambaye pia ni afisa wa chama cha ZanuPF, Philip Chiyangwa alitoa mchango wa zaidi ya dola laki moja.

    Serikali ya muungano inakumbwa na hali ya kutoaminiana

    Waziri Mkuu Morgan Tsvangirai ambaye amekuwa mpinzani mkali wa Rais Mugabe, naye pia hajawachwa nyuma. Atakuwepo.

    Ni mwaka jana tu ambapo Bwana Tsvangirai alikejeli sherehe hizo na kuzitaja kuwa mkusanyiko wa wachache wenye shibe.

    Muungano wa Rais Mugabe na Tsvangirai ungali unayumbayumba kutokana na hali ya kutoaminiana na kutokuwepo usawa katika ugawaji wa nyadhifa za uongozi.

    Source: BBC
     
  2. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133


    TUME HURU YA UCHAGUZI ni kitu muhimu sana, manake KURA ya mwananchi itaheshimiwa. Ukiona mtu nchi yake ina njaa, kipindupindu nk, bado na wafuasi wake wanafanya sherehe kubwa hivyo, hiyo ni dhihaka kwa wananchi. Yani wanaonesha lolote watakalofanya hata wananchi wakasirike watakuwepo tu madarakani.

    Kwa nini wasiitishe mchango angalau fedha zitakazopatikana zinunulie dawa za kipindupindu. Hawa wafanyabiashara wanachanga hela kibao, yote ni kulindwa na Serikali. Kweli Afrika tuna hatua nyingi tunakoelekea kwa demokrasia.
     
  3. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa mambo haya ya kushinda kwa vyovyote yanaondoa umakini wa serikali za Afrika, wanafanya yale wanayotaka wao na kuona wananchi wote ni sisimi.

    Hospital inataka $30,000 ianze operations na hawajui wazipate wapi wakati jamaa wanachinja ng'ombe na kunywa bia kwa $250,000. Ila siku moja waafrika watapata bahati ya kuwa na viongozi makini.

    Soma zaidi kuhusu Mugabe's party kwenye link hizi.

    Mugabe's B-Part on abcnews
    Mugabe's B-Party on bbc
    Mugabe's B-Party on CNN

    One can say, these are western media who print Mugabe as a brutal dictator but the question here is why $250,000 for Birth day party?. This shows Zimbabwe is not as worse as we thought, though its wealthy may be concentrated within very few cronies of Mugabe.
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Miaka 85 Mugabe kweli anajipongeza nini?

    hana miaka mingi sasa ya kuishi mguu mmoja unaelekea kaburini kwani ni mtu mzee tayari

    Hivi at 85 nini anatafuta cha zaidi?
     
  5. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hapa Mugabe anatimiliza ule usemi kwamba 'The Poor Are Always With Us'.
     
Loading...