Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Jakaya Kikwete atembelea mashamba ya mananasi Ghana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAKOLE, Aug 12, 2012.

  1. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wakati nchi yetu ikiwa na Mikoa kibao yenye kutoa matunda mbalimbali yanayoozea shambani kwa kukosa soko, Rais wetu ametembelea shamba la mananasi huko Ghana baada ya kuonana na Raisi mpya wa Ghana.

    Kwa mtazamo wangu, ziara hii ingefanywa na wakulima wa Chalinze ambao ndio wakulima wakubwa wa mananasi wakiongozana na Katibu wa wizara na maofisa wengine wa Kilimo, kuliko kufanywa na watu waliokwenda msibani ambapo sina hakika kama yupo mtaalamu wa kilimo miongoni mwao.

    Rais wetu analitembelea shamba hilo ambalo Mwalimu Nyerere aliwahi kulitembelea katika miaka ya 1980, lakini hata hivyo hakuna jipya lililofanyika na ndio maana ziara kama hizi zinapaswa kufanywa na wahusika wa kilimo hicho pamoja na wataalamu badala ya wanasiasa.

    source: Michuzi Blog.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Huyu baba jamani
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka sana alipotembelea shamba la nyanya Brasil,nilitegemea sana angetembelea kiwanda cha ndege za Brasil ili apate challenge ya kuagiza ndege mpya hata 5 hivi......lakini si nyanya!
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    bado anaendelea kujifunza! anafahamu kuwa amebakisha miaka miwili na nusu tu kuondoka madarakani?
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,772
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Dhaifu
     
  6. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kuna hatua mtu anafikia inabidi UMSAMEHE BURE......Kama miaka 7 hajaweza kusikia ushauri wa wataalam wake; wa wananchi wake na hata huko anakozurura kila siku kujifunza wenzake walivyo makini, huwezi kutegemea mabadiliko kwa sasa!!!! TUVUMILIE KIPINDI KIISHE; tumalize dozi yetu japo ndiyo hivyo ni CHUNGU!!!
     
  7. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Bila shaka anatamani abaki huko huko
    G
    H
    A
    N
    Aendeleze ufisadi wake aliouzoea ila huko Nchi za magharibi hawawataki kutokana historia yake mbaya!
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,776
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Duh! what a costly journey. Si angetembelea Del Monte plantations Kenya.
     
  9. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    What a shame!
     
  10. D

    DR. RICHARD Senior Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Msibani kkwenyewe kaenda yeye pamoja na membe, mi najiuliza kwani asingeweza kwenda mmojawapo na mwingine akabaki anfanya majukumu mengine ya ndani, mbona Obama alibaki anapiga kazi huku Clintony akiwa msibani?
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kuna siku alisafiri katika moja ya nchi za kusini mwa Afrika, akatembelea 'ranchi' za ng'ombe akashangaa sana ukubwa wa ng'ombe wale aliowaona, akasema, namnukuu, 'sijawahi kuona ng'ombe wakubwa kiasi hiki' na akauliza jinsi wanavyowatunza. Kwa tukio zuri alikuwa na mmoja wa wataalaamu wa mifugo akamwambia mzee Iringa kuna ng'ombe wakubwa kuliko hawa. Mkuu akabaki anashangaa hana cha kusema kusikia nchini kwake kuna ng'ombe wakubwa kuliko wale.

    Yaani mkuu anajua shughuli zinazofanywa na nchi za watu kuliko nchini mwake. Ningemsifu kama angekuwa anavaa viatu vya tope kama mwalimu na kutembelea mashamba ya nyanya ya Iringa, mashamba ya mpunga ya Ifakara, sio kwenda nchi za watu kutumia kodi nyingi bila tija yoyote.

    JK uone aibu sasa, umeshatalii vya kutosha hebu miaka iliyobaki tulia nyumbani, sio utoke ikulu ukiwa hujatuachia hata vijisenti kidogo vya kuendesha nchi.
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kuna hatari siku moja atahudhuria msiba wa mbwa wa kibaki..
     
  13. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Picha za mashamba aliyotembelea

    ga4.jpg

    ga5.jpg

    ga6.jpg

    ga5.jpg
     
  14. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yanafanana kila kitu na haya ya hapa kwetu, hata pale Chalinze -Bagamoyo yapo mengi tu. Au mzee anahitaji kuwa mwekezaji mkubwa wa mananasi so amekwenda kupata maujuzi.
     
  15. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wivu wa kike
     
  16. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Angekuja hata huku kwetu Katavi eneo la maji moto ashangae kilimo cha mpunga, hata huo mpunga unaoskia wanauuita eti wa Mbeya unalimwa hapa kwetu Katavi eneo la Majimoto na kupelekwa Mbeya maana ndo hivo tulishacream kuwa mchele mzuri unatokea Mbeya.WanaKatavi tuamke sasa tulitangaze soko la mpunga wetu ili Rais wetu asije siku moja akaenda Uganda kushangaa kilimo ambacho hata hapa kwetu tunakifanya tena kwa ustadi
     
  17. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kenya akafanye nini na wao wametudharau kumbuka wale waliopata ajali juzi wameshachukuliwa kwa amri ya raisi wao kwa ndege ya jeshi kama vile huku hakuna hospital fikiria mtu amevunjika lakini wamemchukuwa utafikiri hatuna hospital .
    wakati huo kumbuka walikuwa hospital kuu muhumbili.....hizo gharama za kwenda kuzika misiba yote aliohudhuria zingejenga au kununua x-rays ngapi?

     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Ana heka 100 ya mananasi labda kama anataka mbegu!
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Halafu ndio hela zaku za nssf/ppf zikae miaka 30 wazitumie kwa style hii? Nope!!
     
  20. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Jamani mwacheni mkulu atengeneze allowance
     
Loading...