Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pronunciation hii mmmh !

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Judgement, Feb 10, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Halow ! My fellow Jf Membars.
    THE PRODUCTION OF THE SOUND OF SPEECH .
    Niko katika cafeteria maarufu hapa mjini.
    Nimeingia humu kwa shabaha ya kupata ka'gilasi ka'Juice na vijibajia viwili-vitatu then nichape lapa na mishimishe zangu.
    Pembeni yangu meza jirani nimewakuta wadada wa3 , madada ambao wanaongea sana kuliko ya kilichowapeleka pale (kula na kunywa).
    Kwakua mi katika meza yangu, sikua na waku'share nae, hivyo hao wadada ndiyo wakawa Redio, Tv yangu.
    Nikamsikia mmojawao akisema ;-
    "Aisey yule mkaka mnajua keshaniangukia sana !
    Alafu yule mkaka yuko lisonable (Resonable) sana!
    Ukimdipu (ukim'beep) tu anakupigia, tena kila siku razima (lazima) anitumie cledit (credit) .
    Tena hana hasila (hasira) sevelo times (several) mkaka ni mtu wa smire (smile) .
    In short kwangu mie japo si muingereza lakini uongeaji huu hua unatia kichefuchefu kupita sana.
    Hapa majukwaani Jf tatizo hili pia limeshamiri so many membars wanajeruhi lugha zote tunazozitumia hapa, lakini membars ama wanafumbiana macho ama wanaoneana aibu kukosoana na kurekibishana mimi sijui.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,329
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280

    hata wewe hapo juu umechemka.

    Ila inakera sana 'l' na 'r' zinapotumika sivyo. Au kwenye 'm' inawekwa 'mu'

    sema inabidi kupotezea kuna makabila hayana 'l' na 'r' au wanatumie ndivyo sivyo.

    Lakini kazi inakuwa pale mtu anapolazimisha kiingereza wakati kiswahili tu mgogoro.
     
  3. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa vizuri hapo walikuwa wanazungumza kwa maandishi au?maana ulichokiandika ni cha kimaandishi zaidi.
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa kunirekibisha namie, hivyo ndivyo tutakavyomudu kuelimishana. Tukipotezeana tutaendelea kudumaza, capacity za uelewa wetu.
     
  5. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    ha ha haaaaaaa, huku kwetu Znz kuna company 1 inaitwa brac basi kuna dada m1 alikua ananiulizia ilipo kwa kutamka blac badala ya brac, It took me ages to understand her mana mi nljua anakusudia black colour
     
  6. F

    FEELINGS Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mawazo yako ni mazuri sana. Lakini lazima ujue kwa mzungumzaji ambaye lugha anayozungumza si lugha yake ya kwanza (lugha mama) mara nyingi tegemea ataijeruhi. Kimsingi si vema kutumia lugha usiyokuwa na umilisi nayo hasa kama muktadha haulazimishi kutumia lugha hiyo. Kwa mafano ndugu yangu angalia kosa ulilolitenda: Umeandika "... So many membars..." badala ya "...so many members...". hivyo wakati mwingine tunawapotezea tu kwasababu ujumbe wanaokusudia unakuwa umefika.
     
  7. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nimekuelewa mkuu, but kuna spell error (kama ulioitoa kwangu) na kuna pronunciation error ! Hizi writin' error hazikeri sana (kero yake ni minor)
    error za matamshi kimimi ndiyo hunipa kichefchef.
     
  8. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Ebu cheki na wewe huko
    Membars au members? Members haina 'a' wewe, na wewe ni mshamba kama hao wadada wako tu. Jipange sawa sawa
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo tupronounce kama nani?kumbaf kabisa mie mbantu sirembi bwn kwetu hakuna 'l' kuna 'r' na kama hutaki kaa kimya.nakwenda kurara mura
     
  10. pinkmousse

    pinkmousse JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hili ni tatizo sugu,hata baadhi ya watangazaji wa siku hizi wa redio na tv utasikia wanatamka visivyo,tusaidiane tu kurekebishana ingawa baadhi ya watu hawapendi wanasema hawawezi kubadilika kwa sababu tangu utotoni wanaongea hivyo.
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mh. Mi-hasira yote ya nini ? Hata hivyo wengi wanaokwenda lala na mihasira ni wale wanaolala peke yao, mwenza kwishney !
     
  12. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nimekupata mkuu.
    Kuhusu 'r' na 'l' kweli ni makosa, isipokuwa kwa baadhi ya maneno ambayo yana dialectal multi pronounciation, au alofoni za kilahaja, mfano 'kulamba' na 'kuramba'.
    Kuhusu 'm' na 'mu', wala hakuna makosa hapo, hicho ni Kiswahili fasaha, hasa lahaja za pwani ya Afrika Mashariki na lahaja ya Kingwana inayopatika Mashariki mwa Kongo.
    Note tafauti kati ya usanifu na ufasaha, lugha inaweza kuwa fasaha lakini isiwe sanifu.
     
  13. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Asante judgement kwa kunisaidia maana hata mimi nilikuwa na wazo la kuanzisha thread kuhusu matumizii ya 'l' na 'r' hasa hapa JF. Wapo wanaJF wanaandika 'amli' badala ya 'amri' 'fulaha' badala ya 'furaha' nk. kiasi kwamba napata wazo pengine wanaJF wengi wanatoka mikoa ya Tabora, Shinyanga, na kanda ya ziwa victoria kwa sababu wenyeji wa maeneo haya huchanganya sana 'l' na 'r'

    Ila iwapo mtu ni msomi, inatakiwa uwe mwangalifu kwenye mtego huu.Kinachonishangaza na kunikera ni hizo herufi mbili kutumika visivyo HAPA JF! Tuitendee lugha yetu ya Kiswahili haki.
     
Loading...