Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Power tillers ni mizigo kwa wakulima?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Tonge, May 13, 2010.

  1. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa mkulima kwa hili la kutumia matrekta ya Tafe na Kubota linaniingia akilini lakini hili la Power tiller aghaaaaaaa. Ki ukweli power tiller ni mzigo kwa wakulima kwani hili linafaa sana kwenye maeneo ambayo ni soaked land na sio yenye dry/hard land kama dodoma nk na pia si mazuri kwenye milima kama lushoto.

    Cha kushangaza sasa
    .
    Wakurugenzi wa halmashauri wameyanunua bila kuomba ushauri wa maofisa kilimo wao wakisema ni agizo la waziri mkuu na bei ya power tiller moja ni kama tsh 5 mil ila limenunuliwa kwa 12mil na hizi halimashauri.

    Matokeo yake sasa.
    Wananchi wameshindwa kuyatumia baada ya kuona wenzao wanaoyatumia hayawasidii zaidi ya kuwaletea magonjwa kama kifua kikuu kutokana na vumbi na pia kuwanyong'onyeza kiafya kwani ili lilime linahitaji mkulima atumie nguvu nyingi, kama ukifika kwenye bohari au maeneo mengi ya ofisi za ujenzi Tanzania utayakuta haya matreka madogo yakiwa yamepark, ukiuliza utaambiwa kuwa wakulima hawaji kuyakopesha.

    Maswali.
    Je ilikuwa agizo toka kwa Waziri mkuu kuwa kila wilaya ni lazima inunue power tiller?
    Je wataalamu wa kilimo na udongo walihusishwa kikamilifu kutoa ushauri wao kama power tiller zinunuliwe au la au wakurugenzi walinunua kisiasa zaidi?
    Je azimio la kilimo kwanza litaleta mapinduzi ya kijani au litapindisha migongo wakulima?.

    Ushauri.
    Wataalamu wa kilimo wasikilizwe, serikali itenge hela ya kutosha uli kuweza kuagiza mbolea na matrekta kama kubota ambayo yana uwezo wa kulima hekta nyingi kwa siku bila kuadhili afya ya mkulima.
    Swala la siasa lisiingie kwenye vitu muhimu kama kilimo nk.
    Wakurugenzi waache nidhamu ya woga wafanye kazi kutokana na ushauri mzuri wa maofisa wao walio chini kama DALDO.
    Waziri mkuu awachukulie hatua za kisheria wale wote ambao wamenunua mapoer tiller kwa bei za juu ikiwa hali bei zake si kubwa kivile kwani hapo kuna chembe chembe za rushwa na ufisadi.

    Mwisho.
    Haiwezekani kilimo kuwa kwanza kinadhalia tu, sio kivitendo wakati katika bajeti ya nchi kimepewa kipaumbele cha nne, ni vema kuwa makini kwa kila jambo sio kushika hili na lile baadae moja lazima lituponyoke tu.

    Mkereketwa
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Imekula kwetu, tumeibiwa tena na tutazidi kuibiwa tuuuu. Toka lini ukalina heka 20 kwa poer tiller? ukimaliza hapo lazima uende hospitali wakapakue udongo kwenye mapafu yako kama sio kifo kabisaaaa. Watanzania bado sana Pinda na yeye alikzania kabisa mie nikadhani anahimiza ulimaji wa bustani na power tiller kumbe mashamba hahahahahahahahahahahahaha
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    tokea lini Tanzania mtaalamu akahusishwa na maamuzi?! hawa maofisa mikoa na wilaya wao ni wataalamu wa kila kitu.

    wengi wanaona kuomba ushauri ni kujidhalilisha. hii sio kwa afisa mkoa tu ni kwa watanzania wengi. ni janga la taifa hili
     
  4. M

    Magezi JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu sawa kabisa tatizo kubwa la Tanzania ni viongozi wa kisiasa na kiserikali kutowahusisha wataalamu wa fani mbali mbali ktk decision making.
     
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mimi nikiiona power tiller nacheke sana kwa sababu kama tuliweza kununua ndege ya rais ikiwa haina engine ndio kwenye kilimo tutaona kitu? na bahati yetu tungezaliwa iraq na hawa viongozi wetu tungekula indemoni yetu.ka maoni yangu power tiler haina hadhi ya kuidhidi bei yeboyebo[pikipiki ya kichina]
     
  6. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    By DAILY NEWS Reporters,
    6th October 2010

    SEVERAL farmers have expressed concern over the influx of sub-standard power tillers in the domestic market and appealed to the government to ban such import.

    Farmers and traders interviewed in several regions by 'Daily News' claimed that China was the main source of sub-standard tractors and asked the government to swiftly redress the situation.


    Farmers in Mbalali District in Mbeya Region said despite witnessing bumper harvest of paddy through the use of power tillers, they noted that some machines were not durable although their prices were comparatively cheap.


    Chinese power tillers are sold at between 4m/- and 6m/- while Kubota power tillers go for between 9m/- and 11m/- depending on the package.


    The Mbalali District Executive Director, Mr George Kagomba, said farmers should be careful when buying power tillers, pointing out that in some places, depending on the nature of the soil, more powerful machines were needed.


    "It is true that farmers are complaining on some substandard power tillers and our council through extension officers are educating farmers on the need to use equipment of good quality.


    "Some of the power tillers are now becoming liability to farmers," he noted. Mr Kagomba said the district has over 800 power tillers and 216 tractors. "With all those tractors and tillers, there was no need for the council to allocate funds to buy 50 power tillers as directed by the government.


    Mr Paschal Nyange is an extension officer based in Kondoa district, Dodoma region and said that he felt sorry for farmers who bought ‘low-cost' power tillers only to regret later when the machines under-performed.


    Ulanga District Executive Director in Morogoro Region, Mr Alfred Luanda, said his office had imported from China 55 power tillers currently awaiting verification by local experts. "It is necessary we seek technical advice before using the tillers.


    This is the first time we have imported so many tillers," he said. The Managing Director of Farm Equip (Tanzania) Limited, Mr Hantarim Hegdekatte, admitted to have registered complaints from customers on durability of some power tillers.


    However, he refrained taking any blame insisting that it was individual's discretion to receive supplies from China or elsewhere.


    "Not all tractors from China are of poor quality. The 18-HP-Dongfeng type from China, for example, are durable and perform well on the field," Mr Hegdekatte clarified.
     
  7. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Lt Gen Shimbo!
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Shimbo unaonaaaaa
     
  9. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Hii imekaa ki biashara zaidi. Kama vile kubota inapigiwa debe.
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Za india na Shimbo

    [​IMG]
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kubota hii hapa

    [​IMG]
     
  12. S

    Sally Member

    #12
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wapi naweza kupata power tillers ya kununua kwa ajil ya kilimo.Nitashukuru msaada wenu wa kupata contact details hasa za local
     
  13. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Cha bei ndogo ni gharama. Unanikumbusha hizi pikipiki mpya za shilingi milioni moja - zinawahangaisha wengi kwa matengenezo ya mara kwa mara yanayoanzia mwezi wa kwanza baada ya kununua!
     
  14. S

    Sally Member

    #14
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waungwana,
    Ninaomba msaada. Kwa Tanzania wapi au kampuni gani wanauza power tillers? Nitashukuru ushirikiano wenu
     
  15. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkuu, haujagundua? Watu wengi wameignore post yako kwa sababu haiingii akilini mkulima umekosa sehemu wanauza power tiller!!!! ungeulizia bei labda. Wewe uko wapi hapa Tanzania? nenda mji wowote utakuta zimepangwa nje pamoja na mapikipiki au zana zingine za kilimo! Maduka mengi yanayouza pkpk wanauza power tiller!:mmph:
    HUU UZEMBE WA KUGUGO MADUKANI JAMANI!:jaw:
     
  16. H

    Hegdekatte Member

    #16
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Indeed it is Kubota from Siam Kubota. Now we are introducing more Kubota products into Tanzania. Rice transplanters, combine harvesters, tractors, riding tillers etc. All from Kubota. fact is Kubota is a good machine, we are fully behind the product with full warranty and after sales service and so today Kubota is teh highest selling power tillers in Tanzania. There is no politics in this.
     
  17. H

    Hegdekatte Member

    #17
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndeed it is Kubota from Siam Kubota. Now we are introducing more kubota products into Tanzania. Rice transplanters, combine harvesters, tractors, riding tillers etc. All from Kubota. fact is Kubota is a good machine, we are fully behind teh product with full warranty and after sales service and so today Kubota is teh highest selling power tillers in Tanzania. There is no politics in this. contact +255 763 757249
     
  18. H

    Hegdekatte Member

    #18
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndeed it is Kubota from Siam Kubota. Now we are introducing more kubota products into Tanzania. Rice transplanters, combine harvesters, tractors, riding tillers etc. All from Kubota. fact is Kubota is a good machine, we are fully behind teh product with full warranty and after sales service and so today Kubota is teh highest selling power tillers in Tanzania. There is no politics in this.
     
  19. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2011
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,189
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kuingiza power tiller nchini kwa msukumo wa kisiasa ni aina nyingine ya ufisadi.
    Bei ya power tiller ni kubwa kulinganisha na tractor kubwa kiufanisi na siyo rahisi kurecover cost kwa mkulima mdogo.
    Kinachotakiwa kufanywa na serikali kuwasidia wakulima ni kuingiza 4 wheel drive tractors zenye horse power kubwa na kuzisambaza vijijini kwa awamu kwa kutumia pesa hizo hizo za kununulia power tillers.
    Bora kununua tractor kubwa mbili badala ya ya power tiller kumi na mbili kwenye eneo moja.
    Mafisadi na agents wao walio serikalini wanatumia Kilimo kwanza kuwaibia wakulima wadogo kupitia mauzo ya power tillers.`
     
  20. M

    Malila JF-Expert Member

    #20
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kijijini kwetu jamaa anasombea tofali na viazi vya chips !!!!!!!!!!!
     
Loading...