Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda akimsaidia Malima: Tutabadilisha kanuni tuweze kununua mitambo iliyotumika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 15, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mbunge mmoja alitaka kujua kwanini serikali haibadilishi sheria na taratibu zake ili kuwezesha ununuzi wa mitambo ya kuazlisha umeme ambayo imeshatumika ili iweze kuingia nchini kwa haraka? Naibu Waziri Malima (Nishati na Madini) anajibu kwanza, na Waziri Mkuu anaingilia kati kuongezea uzito...

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mzee Mwanakijiji tupe data majibu yakoje na Pinda kasaidiaje, wengine tupo vijijini saa hizi kulijenga taifa hata tv hakuna
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,749
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Nimependa anaposema " swala la upungufu umeme ni nyeti na lazima lichukuliwe na udharura wa pekee"

    sasa huu udharura wa pekee ndiyo hugeuka kuwa ulaji wa warafi wachache, na ni kwa nini udharura huu bado upo wakati tatizo hili lina zaidi ya miaka 8?

    mi naona hili la umeme si dharura tena bali ni vyema wakubali kuliita janga la taifa.
     
  4. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Kwa welewa wangu mdogo, nilifikiri ni rahisi (kiutaratibu na kiuwezo) kwa serikali kununua mitambo mipya (kama wanavyonunua mishangingi mipya) kuliko kusaka hiyo mitambo ya kafa ulaya!! Tatitizo la umeme limekuwa ndio legacy ya utawala wa awamu ya nne, kwa nini watawala wameamua kulifanya suala la dharura na hivyo kutaka kujiingiza mkenge kama sio kuwaingiza walipa kodi mkenge kwa KUPINDA PINDA kanuni ili kununua mitambo KAFA ULAYA. Hapa ninahoji kama mwananchi mbumbumbu (ignorant), pengine wenzetu wateule wana welewa mwingi wa masuala haya.
     
  5. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hivi mbona ccm wanakingiaNA vifua nimemsikia PM akiendelea kutoa majibu yake ya faraja kwa watu waliokata tamaa . kweli jamani leo naomba WABUNGE WA JMT WAWEKITU KIMOJA WAMSHINIKIZE NGEREJA AACHIE NGAZI . KWANI AMESHINDWA KUWA ACCOUNTABLE HUYU WAZIRI WA NISHATI NA MADINI MAJIBU YAKE YA KISIHASA ZAIDI
     
  6. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali hii ya CCM kupitia Waziri wake anaeshughulikia Umeme, alishatamka kwamba Umeme ni JANGA LA KITAIFA.
    kwa uelewa wangu mdogo Suala linapofikia kuitwa Janga la Kitaifa manake ni kwamba njia zote za kulikabili kwa kutumia Akili ya
    Binadamu zimeshindikana. Kilichobaki ni aidha zitumike Nguvu za Giza ama Tumgeukie Mwenyezi Mungu tusali.
    Kwa sababu haiingii akilini kila siku Viongozi hawa wanatusomea mipango tu ktk karatasi ya Kuwekeza ktk Umeme lkn kinachofanyika ni SIFURI TOA O
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi, haya ya umeme ni uwekezaji, kwa nini na nyinyi hamnunui mitambo muipendayo mkaja kuwekeza? Kama mmeona serikali imeshindwa na hii ni biashara kama biashara zingine, mnangoja nini badili ya kupika majungu kila siku?
     
  8. K

    KING GEORGE Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ZOMBA we kweli zoba kama jina lako,we wanataka umeme unasema tukawekeze ? na watanzania wangapi wanahitaji umeme na hawana uwezo wa kununua hata jenereta dogo tu,we unaangalia wakubwa tu.Nyie ndo wale watanzania masikini wa akili kazi kutetea matumbo yenu kwa kupitia serekali yenu ya ccm,HATUTAKI POROJO TUNATAKA UMEME.KAMA WAMESHINDWA WAPISHE CHAMA KINGINE KITAKACHO TUHAKIKISHIA HUDUMA YA UMEME INAPATIKANA BASI..huo uzumbukuku wenu bakini nao nyie wachache mnao neemeka sasa
     
  9. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Upo sahihi kabisa ndugu yangu, walafi uelewa wao ni mdogo sana
     
  10. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli wewe hamnazo
     
Loading...