Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Papitapo msumari hapakosi tundu.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by OsamaBinLaden, Jun 2, 2009.

  1. OsamaBinLaden

    OsamaBinLaden JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutoka na misemo mingi ambayo huchafua lugha kwa kutumia misemo hii mimim naona si vema kutumika na kufindishwa mashuleni kwa watoto hutafsiri misemo hii kwa matendo na kusimiliana na kuyafanya kuenea kwa watoto wengi ambayo hupotosha maadili.

    Mfano.
    Papitapo msumari hapakosi tundu
    mtaka cha uvungu ainame!
    Ukitaka nyama ya dafu uchokolewe..n.k

    mi mtazamo wangu si vema ikatumika mashuleni hupotosha jamii na haina faida kwa watoto.

    Leteni mawazo yenu....mnakaribishwa..hadi ndani..!
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama una nia ya dhati na jamii yetu, anza kwanza kushughulika na ID yako yenye matege.
     
  3. Soulbrother

    Soulbrother JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2009
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Misemo mingi ina maana zaidi ya moja, hatuwezi kuifuta au kukosa kuitumia kwa kuwa kuna baadhi ya watu wenye mitazamo michafu
     
  4. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa keli kila msemo una sehemu Yake ya kutumika. Hatuwezi hata kidogo kuizuia baadhi ya misemo au hata mithali zisitumike na watoto wakti huo huo watu wazima wanaitumia.

    naona ni bora iachwe itumike kwa wote bali cha msingi ni kuwafundisha watoto wetu tarbia njema
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MKuu OSAMA,
    Huo msemo umeupata wapi?
     
  6. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa kama mtaani inatumika na ndiko kuna shule ya kufa mtu, basi bora tu uko shule iendelee kufundishwa kwa sababu uko ndio wanafunzi watafundishwa jinsi ya kuitafakari kwa usahihi zaidi.

    Ni mtazamo wangu tu
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    We are thinking the same Barubaru
     
Loading...