Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ombi letu wanywaji(alcoholics)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jackbauer, Jun 9, 2011.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kila budget inaposomwa utasikia kodi ya vinywaji iko juu.sio mbaya labda mnataka tuache unywaji wa kupindukia.ombi letu sisi kama wanywaji na wachangiaji wakubwa wa kodi serikalini ni moja;tunaomba mboreshe huduma za matibabu haswa upande wa matibabu ya moyo,figo na ini.haya magonjwa yanaua sana walipa kodi wenu!tukumbukeni na sisi walevi jamani!tambueni mchango wetu kwenye budget jamani!
     
  2. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    imekula kwenu
     
  3. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Safi sana jack!
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160

    Jackbauer, mkuu ni lazima utambue kuwa kuna wanywaji na walevi.Socially hayo ni makundi tofauti kabisa katika jamii.
    Mnywaji anaweza kuwa mlevi lakini si lazima awe mlevi.
    Mnywaji vile vile anaweza kuwa social drinker na anakunywa kwa kiasi chake, he controls his drink.
    Mlevi(alcoholic) yeye hawezi kudhibiti kinywaji chake na madhara yake.
    Pamoja na maoni yako ya kuwa kinywaji kina madhara kwa wanywaji hilo halina mantiki ukitilia maanani kuwa anaye athirika na kinywaji ni yule mlevi.
    Magonjwa yanaymsibu ni matokeo ya TABIA ya ulevi.Na huu si ugonjwa bali matokeo ya tabia isiyofaa ya ulevi, tabia inayoweza kuepukika.
    Kwa upande mwingine , bado mchngo wa wanywaji ni mkubwa kwa bajeti ya Taifa, mkazo wa elimu ya tabia inabidi utolewe kwa wale wanywaji wa kupindukia(walevi) ili Taifa lisiingie gharama isiyo ya lazima kwa kugharamia magonjwa yasiyo ya lazima kama figo, moyo na ini n.k.
     
  5. j

    jakamoyo JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Pombe haifai ndugu yangu, ndio mana maandiko matakatifu yaka ikataza.
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kama ingekuwa ni mimi basi ningewagomea Pombe zao nione watapataje Pesa..
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    By the way_wanataka pato la taifa lipate in expense of our leissure,........huu ni upuuzi sawa kabisa na kupandisha kipato kwa kuwafanyisha kazi watu kama pumda in the way hawapati hata muda wa kupumzika wala ku-settle mind zao na kuthink vitu vingine,......wajitahidi kuwa wabunifu
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    sasa kwa nini mchukue kodi za walevi?
     
  9. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Thread of the Day..........Platinum!

    Ish! We haijala kwako? Tusipokunywa madaktari watapata wapi mshahara? Utatibiwa na nani wakigoma?

    Hakika wewe utakuwa nami kwenye ufalme wangu!

    Kitabu kipi? Umekisoma vizuri?

    Hebu waulize bandugu! Wanachonga sana huku wanakula kodi zetu!
     
  10. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    My dear bottle!
     
  11. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    "UBIMWI" = Ukosefu wa Bia Mwilini. Ni maneno niliyoyaona kwenye ubao wa matangazo kwenye baa ya maafisa wa gereza la mtego wa Simba Kingorwira mkoani Morogoro lilkisisitiza watu kunywa bia. Tangazo lilikuwa na orodha nyingi za hasara kwa mtu asiyekunywa bia. Kwa hali hii, hata bia ikiuzwa sh 10,000 watu wataendelea kunywa na rushwa n.k vitaongezeka. Unadhani Wabongo wanajali!!
     
  12. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    "Wine is a mocker, strong drink is a brawler, and whoever is led astray by it is not wise." (Proverbs 20:1, NKJV)
     
  13. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    proverbs 31; 6-7, 'give beer to those who are perishing, wine to those who are in anguish. Let them drink and forget their poverty and remember their misery no more.....Hivyo basi, kwa maskini kama sisi, na watu wenye shida mbali mbali ya aina yoyote ile.. Pombe imehalalishwa, na ni nzuri kbsa,,
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Well said Mr. Architect
     
  15. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    thanku mr. Asprin,
     
  16. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    'drink beer to save water and donate blood'
     
  17. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    You people!
    Athari za alcohol sio kwa mnywaji tu peke yake! Hii huleta madhara mpaka kwa wengine tena wasioitumia wala kuihitaji kama watoto, spouses na hata jamii! Maovu mangapi yaletwayo na pombe?
    Waulize watoto wa NUHU wa safina!
    :angry:
     
  18. W

    Wavizangila Member

    #18
    Jun 11, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    One for the road.
     
  19. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu lazima ulinganishe athari na faida ndio utoe hukumu!
     
  20. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,129
    Likes Received: 6,769
    Trophy Points: 280
    asee hapa stii neno nina kili km 5 kichwani na moja mkononi! in fwakiti,im drinkingi beer to save water!!!!!!!!!
     
Loading...