Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ofisi ya Waziri Mkuu yakanusha habari ya Tanzania Daima

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msanii, Jan 28, 2012.

  1. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    KUKANUSHA TAARIFA ZA UPOTOSHAJI ZA
    GAZETI LA TANZANIA DAIMA


    OFISI YA WAZIRI MKUU imesikitishwa na habari iliyochapishwa na gazeti la TANZANIA DAIMA toleo namba 2610 la Alhamisi, Januari 26, 2012, kwenye ukurasa wake wa kwanza yenye kichwa cha habari:
    “Dk. Mwakyembe aipasua Serikali”
    · Pinda amtaka azungumzie hali yake
    · Aunga mkono posho za Wabunge kupanda
    · Adai wanaosaka Urais hawana akili nzuri

    Kwenye habari hiyo iliyopewa uzito wa juu kwenye ukurasa wa kwanza na kuendelea ukurasa wa pili kuna taarifa inayosema kwamba Waziri Mkuu amedai kuwa wanaowania kugombea urais mwaka 2015 hawana akili nzuri.

    Gazeti la Tanzania Daima liliandika: “Mimi nimeshasema sitagombea ubunge, wala urais mwaka 2015, lakini mtu anayehaha kuutaka urais hawezi kuwa na akili nzuri hasa kama kweli anajua Ikulu anakwenda kufanya nini”.

    Habari hii haina ukweli wowote kwani Waziri Mkuu Mizengo Pinda alisema wanaoutaka urais hawajui ugumu wa kazi hiyo. Alichosema Waziri Mkuu ni hiki: “Wanaotaka urais hawajui urais ni kitu gani, waendelee nao, lakini mimi naona hapa (Ikulu) ni kazi ngumu tu kwa sababu hulali… napajua hapa, nimetumia sehemu kubwa ya maisha yangu ya utumishi nikiwa Ikulu.

    “Haiwezekani mtu ukautaka urais, isipokuwa kama unachofuata State House ni mazingira yake ama kujinufaisha na siyo kubebeshwa mzigo wa kusaidia Watanzania…”

    Katika habari hiyohiyo, mwandishi wa Tanzania Daima alimnukuu Waziri Mkuu akisema kwamba alikutana na Mhe. John Malecela na kumwambia kwamba anajiona ameutua mzigo mzito. Alichoandika mwandishi huyo:

    “Wakati Mwalimu Julius Nyerere anang’atuka siku moja tulikwenda nyumbani kwake Msasani. Tukiwa tumekaa naye, alikuwa anamtania John Malecela, akamwambia: ‘John, hapa nilipo naona kama kuna kitu kikubwa kimetoka mwilini mwangu, najiona mwepesi sana.’

    Katika mkutano wake na Wahariri wa vyombo vya habari, Jumatano, (Januari 25, 2012) hakumtaja kabisa Bw. John Malecela bali alimtaja Mama Joan Wickens ambaye alikuwa Msaidizi wa Mwalimu Nyerere (Personal Assistant) wakati huo.

    Alichosema Waziri Mkuu: “Labda niwape mfano, siku Rais Nyerere anang’atuka, alipotoka Uwanja wa Taifa kuagwa rasmi, alifika nyumbani akapanda juu, alipoteremka akatukuta watu watatu, mimi, Mzee Batao na Mama Joan Wickens. Mimi nilikuwa kijana wakati huo (1985), natumwa tu hamisha faili peleka hili pale…”

    “Mwalimu alimwambia msaidizi wake, Joan Wickens (marehemu), kwamba anajisikia faraja kama mtu aliyeondokewa na kitu fulani mwilini. Alionekana kama katua mzigo mzito uliokuwa unamwelemea…”

    Ofisi ya Waziri Mkuu inasikitishwa na taarifa hizo za uchochezi na upotoshaji. Ni vema mwandishi angeuliza kupata ufafanuzi na kupata usahihi wa majina yaliyotumiwa kabla ya kuchapisha habari hizo. Kama gazeti, Tanzania Daima lilipaswa lijiridhishe na usahihi wa habari zake kabla ya kuzichapisha kama inavyoelekeza misingi mikuu ya uandishi wa habari na weledi wa kazi hiyo.

    Uandishi wa habari za uongo hauna maana, unaleta hofu na unaweza kuchochea hisia ambazo hazipo bila sababu za msingi miongoni mwa wananchi. Na hiyo siyo kazi ya uandishi wa habari.

    (mwisho)

    IMETOLEWA NA:
    OFISI YA WAZIRI MKUU,
    S. L. P. 3021,
    DAR ES SALAAM.
    IJUMAA, JANUARI 27, 2012
     
  2. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,513
    Trophy Points: 280
    Hawa Tanzania Daima hawafai,juzi wametudanganya Raisi kaenda Sweden,kumbe Raisi alikwenda Suisse
     
  3. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Serikali hii imezidi uvumilivu, HIKI CHOMBO CHA CDM kipigwe marufuku kimezidi kuleta majungu kati ya wananchi na serikali halali iliyopo madarakani
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,026
    Likes Received: 3,590
    Trophy Points: 280
    Kazi ya hizi kurugenzi za habari imekuwa ni kukanusha habari mahsusi, wala si kutoa habari, ukiangalia kanusho la habari mbili, moja tu inaweza kuwa imekosewa jina la muhusika, pinda anaposema wanaotaka urais hawajui......., amemaanisha kwa suala hilo ni wajinga!!!!!! tanzania daima liko sahihi 97%. Pinda punguza mikogo unapohutubu.
     
  5. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135


    gazeti hili linapaswa kujirekebisha matatizo haya haya madogo mwisho wa siku yatakuwa makubwa Waandishi wawe makini na wanacho kiandika kwani si mara ya kwanza kulalamikiwa Hata Zitto alilalamika alipo kuwa India
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Wanakimbizana na kivuli chao hao....badala kuhangaikia na kumtaka PM aende kuongea madaktari yeye anahangaika kupambana na media....aende akaongee na madaktari maana anaonekana hana uwezo kuendesha nchi au kutoa maamuzi magumu na mazito...hadi "raisi atue" ni ajabu sana kiongozi alie kulia ikulu na kuzeekea hapo anashindwa kuwa mamauzi sahihi hadi "rais atue"....ni aibu sana sana haina maana ya "Delegation of Authority"aliyopewa!!!!sijui kama hata anaelewa anachokifanya!!piga porojo tu
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,775
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    ..hao ni waandishi wanaolipualipua.

    ..kama mwandishi hakupata kumjua Mama Joan Wickens[r.i.p] alipaswa kuuliza habari zake, badala ya kupachika jina la Mzee Cygwiyemwisi John Malecela?
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,026
    Likes Received: 3,590
    Trophy Points: 280
    Serikali iliyo nje ya madaraka inaheshimiwa na wananchi kuliko iliyoko madarakani. huwazuia wanaodai haki kwa mabom, maji ya kuwasha, virungu n.k, wawapelekee mabomu madaktari tuone!!!!
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Alichosema Waziri Mkuu ni hiki: “Wanaotaka urais hawajui urais ni kitu gani, waendelee nao, lakini mimi naona hapa (Ikulu) ni kazi ngumu tu kwa sababu hulali… napajua hapa, nimetumia sehemu kubwa ya maisha yangu ya utumishi nikiwa Ikulu.

    “Haiwezekani mtu ukautaka urais, isipokuwa kama unachofuata State House ni mazingira yake ama kujinufaisha na siyo kubebeshwa mzigo wa kusaidia Watanzania…”

    Ofisi ya Waziri mkuu waache kulia kulia. Wajifunze siasa za ushindani na siku nyingine waziri mkuu achague maneno ya kusema kama hataki habari ipotoshwe. Ukisoma hapo kwenye red sijui anakanusha nini au alitaka mwandishi wa Tanzania Daima aandike 'neno kwa neno? Kama ndio next time atoe taarifa kama tangazo kwenye magazeti, hakuna atakaye 'potosha'.
     
  10. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Haya anayokanusha Pinda ni vijimambo tu ngoma iko Muhimbili na kwinginelo ambako watu wanakufa kwa kukosa huduma lakini haya ya mtu kakosea spelling sijui kani misquote inamuathili nini Mtanzania ambaye hata hilo gazeti hataliona wala hana hata redio yakusikiliza nani kasema nini

    Hapa hakuna ubishi hafai kuwa Waziri Mkuu hachilia mbali urais kakiri mwenyewe kuwa hawezi lakini hata bila kusema maamuzi yake huwa yanadhihirisha uwezo wake ulivyo mdogo

    Sikumuelewa anaposema wanaowania urais ni wajinga je wasipojitokeza nchi itatawaliwa na nani je na huyo aliyemteua kwenye nafasi yake alikuwa mjinga kuwania urais na yeye Pinda alipoteuliwa uwaziri mkuu mbona hakuukataa au ni kazi isiyokuwa na majukumu yanayokaribiana na ya urais

    Ama kweli taifa limekosa viongozi wenye kuwajibika kujiamini na kulitumikia taifa letu Hivi marehemu Sokoine angeweza kutoa taarifa au mahojiano kama haya kwa vyombo vya habari Mungu ibariki Tanzania
     
  11. k

    kiche JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wepesi huu wa kupambana/kukanusha magazetini ungetumika pia kutoa maelezo ya maazimio 13 ya bunge yaliyobaki kuhusu richmond,rada,epa,meremeta na mengine yanayokera wananchi.
    Nyerere aliwai kusema kuwa serikali corrupt haiwezi kukusanya kodi itabaki kufukuzana na vibaiskeli mabarabarani huyu mzee alikuwa na uwezo wa kujua akili za watu! nami nimeamini kuwa serikali fisadi itakimbizana na kukanusha mambo madogo madogo kwenye magazeti na kuacha kushughulikia mambo ya msingi,kama si uwendawazimu kwa sasa ni lipi la kushughulikia udaku wa gazeti la tanzania daima au mgomo wa madaktari???
     
  12. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,406
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Eeeh Mungu Tusaidie!! Why People Fighting with small issues and Not Big Ones??
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Laaah mada hii imenipa somo la huyu mama JOAN WICKEN...Ni Watanzania wachache sana tunatambua mchango wake ktk ujenzi wa taifa letu..Naomba mjadala juu ya huyu mama kuwa PS wa mwalimu toka Uhuru hadi amefariki dunia..
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Katika gazeti lile la Tanzania Daima alichokosea mwandishi sio yale yaliyotamkwa na Pinda bali majina ya wahusika badala ya Joan Wickens ambaye nadhani hawa waandishi vijana hawakumfahamu ndio maana ikawa rahisi wao kudhani alimtaja John Malecela!! The problem with the article was name changes and not substance; Pinda is trying to jump the gun kwani alikuwa amekanyaga pabaya kuwaita wakina SITTA,EL ect wajinga!!
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mh Pinda shughulika na issue za taifa mf migomo ya madaktari
     
  16. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi naona ilikuwa ni ujinga wa viongozi wa mwanzo wa kiAfrika kupenda wanawake wa kizungu. Katika nchi zilizokuwa makoloni ya kifransa, viongozi walioa wazungu. Katika makoloni ya mwingereza waliwachukua kama sekritari, mfano ni Kwame na Nyerere.
     
  17. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Yeah...uko sahihi kabisa Nyerere alikuwa kiongozi mwenye upeo mkubwa.. Nchi iko ICU wao wanakimblia mambo madogomadogo, wapi maisha bora kwa kila mtz..,wapi amani na utulivu wakati sina uhakika wa hata wa koroboi moja ya mafuta ya kula kwenye mchicha wangu, nauliza iwapi amani wakati watanzania tunanyanyaswa na mwekezaji mzungu anaelindwa na serikali... Waje kutolea ufafafanuzi wa mambo ka haya na sio hizo blabla zao.
     
  18. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tangu mhariri wao atinge mahakamani mambo yamekuwa ovyo.
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Tatizo la serikali yetu ni kutaka kuonekana iko safi sana wakati ilishachafuka kitambo!!
     
  20. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #20
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Je Nyerere alikuwa anajua kukusanya kodi? Katika enzi zake migomo ilikuwa marufuku. Kulikuwa hakuna vyombo vya habari binafsi.

    Kama angekuwa kiongozi jasiri, angeruhusu migomo, uhuru wa vyombo vya habari, na baadaye angetuachia mifano ya kutatua matatizo.
     
Loading...