Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NSSF yaelekea kufilisika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngongo, Jun 25, 2012.

  1. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,032
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi heshima mbele,

    NSSF imeanza zoezi la kuwabembeleza/kulazimisha wateja wake wakubwa [waajiri] kutoa mchango yao ya kila mwezi kabla ya wakati.Ni kawaida waajiri kupeleka michango ya kila mwezi mmoja nyuma[mfano mshahara wa mwezi tano michango yake inatakiwa ipelekwe mwezi sita],sasa NSSF inawataka waajiri wakubwa [waajiri wenye idadi kubwa ya wafanyakazi] kupeleka michango ya wafanyakazi mwezi mmoja mbele au mwezi huu wa sita ili kukabiliana na hali mbaya ya fedha inayoliandama shirika hilo la wafanyakazi nchini.

    Taarifa toka chanzo cha uhakika ndani ya shirika hilo zinadai serekali imechota fedha toka NSSF kwaajili ya kugharamia mishahara ya watumishi wake baada ya chanzo chake muhimu cha mapato TRA kushindwa kupata fedha za kutosha kulipa mishahara ya watumishi wa serekali pamoja na shughuli nyingine muhimu.

    Zipo taarifa za uhakika serekali ina mkakati wa kuwalazimisha wanachama wote wa NSSF na mashirika mengine ya hifadhi ya jamii kutokulipwa mafao yao hadi wafikishe umri wa kustaafu. Mkakati utasaidia kukabilia na upungufu mkubwa wa fedha unaotarajiwa kutokea kwakuwa fedha zinazochotwa na serekali hazitarajiwi kurejeshwa.

    Source: Ngongo - Arusha.

     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tutasikia mengi tu
     
  3. M

    Masuke JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hata mimi nimeisikia hiyo lakini mimi nakuwa na wasiwasi na hii issue kama itafanikiwa, je kama mimi mpango wangu labda ni kufanya kazi miaka mitano halafu naachana na kazi ya kuajiriwa naanza ujasiriamali kwa say labda nimeacha nina miaka 32 kwa hiyo itabidi nisubiri hadi nifike miaka 60 ndo nilipwe hela yangu?
     
  4. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli NSSF iko taabani lakini sababu ni nyingi moja kubwa ni hili swala la kugharamia uendeshaji wa serekali lingine ni miradi yake mingi haina tija na kujikuta fedha zake nyingi zikipotea bure.Mradi wa ujenzi wa UDOM umechota fedha nyingi wakati hata mkataba haujasainiwa,miradi ya majengo mengi ni kwaajili ya ulaji wa wakubwa.Chama cha wafanyakazi wa sekta mbali mbali yafaa waungane kupinga uonevu wa wafanyakazi unaandaliwa chini ya mwavuli wa kuficha utawala mbovu wa serekali ya CCM.
     
  5. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    I dont think so. May but I dont think so.
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,032
    Trophy Points: 280
    You don't think so but I also don't see your inputs.

     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,032
    Trophy Points: 280
    Mkuu Masuke kama sheria itabadilishwa maana yake itabidi usubiri hadi utakapofikisha miaka sitini.Hapo hapo lazima utie akili wastani wa umri wa mtanzania ni chini ya hiyo miaka sitini ?.Jiulize serekali ina mpango gani na wafanyakazi wa nchi hii.

     
  8. King2

    King2 JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Udini unawapeleka Shimoni Nssf.
     
  9. B

    Bob G JF Bronze Member

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duh siasa za ccm kweli za ajabu, juzi kwenye mkutano wao kule jangwani wanasema Daraja litaanza kujengwa mwaka huu na NSSF ndo wamepewa hio kazi ya kutoa nusu ya gharama za mradi, kule Kiwira wanatakiwa wazalishe umeme 200 megawatt, kuondoa Mgao wa umeme na NSSF walipewa kazi hio, sijui UDOM kama NSSF wamemaliza kujenga na majengo yanavuja! Kweli ccm ni DHAIFU, "JJ Mnyika Ukweli ni Uhuru"
     
  10. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    dah sijui kwann nami niliwaz hapo hapo....chezea kumix dini na pesa
     
  11. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama kusoma hajui...je kuangalia picha hawezi?
     
  12. B

    Bob G JF Bronze Member

    #12
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na Mkurugezi si walimsifu sana wenzetu na wakasema anatungiwa sheria ili atoke, Duh! hii ni aibu, na Udhaifu mkubwa sana, Linamfia na utetezi wake wa kibaguzi
     
  13. F

    Froida JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    ikifikia serikali ikaanza kutumia fedha za wafanyakazi kwa miradi yake na mishahara Ngongo unategemea NSSF ittacha kufilisika ,halafu TUCTA wamekaa wakichekacheka nao makubwa
     
  14. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Ni wezi wakubwa vitega uchumi vyote wanakula pesa mipesa yetu tunaweka haiji na riba wakati wao wanafanyia biashara
    Na mbaya zaidi huwezi kupewa pesa hatu mgongo uwe umepinda si adhabu hii!!Basi watoe kariba fulani kwa wateja wao angalau ionekane unajaliwa wao wanajinadi na pesa ya mazishi na wao wafiwe tukawape pesa zakuzikia,na pesa ya mamamjamzito!!wehu kweli na ni majangili siyo majambazi!!
     
  15. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,032
    Trophy Points: 280
    Mkuu Froida,

    Mkuu wangu hili zoezi lilianza wiki ilipita hapa Arusha maafisa NSSF wamezunguka kampuni zote zenye wafanyakazi zaidi ya 20 na kuendelea.Bahati nzuri maafisa wa NSSF walipokuja ofisini kwangu nilipata wasaa wa kuhojiana nao na wakanieleza ni zoezi la Tanzania nzima ingawa linafanywa kwa siri na kwa uangalifu mkubwa.

    Fedha za NSSF ni kama shamba la Bibi hakuna uwazi wa kutosha,hakuna uangalizi wa kutosha,hakuna uadilifu.NSSF ni sehemu ambayo wanasiasa wanachota fedha hovyo kwa faida za kisiasa[miradi ya kisiasa eg daraja la kigamboni & UDom].Wafanyakazi [wadau au ukipenda wanahisa wakuu] hawana mwakilishi halisi ndani ya bodi ya shirika wajumbe wote wa bodi ni wateule wa waziri wa kazi na mwenyekiti ni mteule wa Rais.

    Hakika tungewapata wanasiasa aina ya Mch Mtikila au wanasheria mahiri ningefungua kesi mahakama kuu kupinga fedha zangu kuchukuliwa kwa nguvu na kutokuwa na msimamizi mwenye uakilishi wa wafanyakazi.


     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Sijui niache kazi kabla hakijanuka maana mwaka huu ni wa mwisho nijiajiri sasa nikisubiri si itakula kwangu.....
     
  17. T

    Taso JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Yes, absolutely, serikali kuchota fedha is only a tertiary reason for the NSSF books being the red, but primarily the core investment projects are misguided and incompetent.

    NSSF imejiingiza kwenye miradi ya kujenga madaraja ya angani, sijui mara wanajenga mall la Wamachinga, mara sijui Chuo Kikuu, jamani, NSSF ina investment and financial expertise gani zaidi ya kukusanya hela za watu na kuwaorodhesha majina kwenye ma kaunta buku?

    Kingine, uongozi wa NSSF hauko under pressure ya kutoa results, hakuna anaejali performance ya uongozi, ukishateuliwa wewe ndio CEO wa NSSF basi ndio imetoka, tena huwa wanafanya party, halafu una relax, kazi kutembea kwenye vijiwe vya vilabu vya PAN AFRICA kupiga picha na wachezaji wa zamani, lazima ubweteka!

    [​IMG]
     
  18. M

    Msindima JF-Expert Member

    #18
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Shemeji hata ukiacha, kwa jinsi utakavyopata usumbufu kufatilia hiyo pesa mpaka utakasirika,nimeteseka kufatilia mafao ya uzazi, nikisikia mtu anaongelea habari za NSSF nasikia vibaya sana.
     
  19. Gulaya

    Gulaya JF-Expert Member

    #19
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 658
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    ,,the reason ni kwamba serikali imechukua hela NSSF,then wewe unaleta udini wako,we ni masalia nin!
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Shemeji mbona unanitisha hiyo NSSF naitegemea eti baada ya kuacha kazi karibuni sasa kama ni kimbembe kuipata unanifanya nichanganyikiwe na nizidi kuichukia zaidi serikali ya CCM....hivi chama cha wafanyakazi kiko wapi au wamesha katiwa chao..............
     
Loading...