Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti za hela zilizochakaa hupelekwa wapi ?? Kwanini mpaka sasa nchi yetu inatumia sarafu 2 tofauti ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Senior Boss, Feb 15, 2012.

  1. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    Hello JF !!

    1. Nimekua nikijiuliza hili swali mara kwa mara bila kujipatia jibu......kama ina vyojulikana kwamba iwapo una pesa yeyote iliyo chakaa mtu unalazimika kuipeleka bank ili upewe note mpya...ningependa kujua hii process ya recycling of our currency inakua vp?? yan inakuaje kuaje, pesa zilizo chakaa bank wanazipeleka wap na pesa mpya kuingizwa kwenye system.

    2. kwann mpaka sasa nchi yetu inatumia currency mbili tofauti ?? nashindwa kuelewa....z t possible that kuna lots of dirty money loitered around ?? serikali inachukua hatua gani kuhusu hili swala ??

    Ni hayo tu.
     
  2. s

    subash Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi hapana elewa vv, currency mbili what do you mean uncle??
     
  3. s

    subash Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    weka maelezo barabara then ss tuasaidia vv sava dugu
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Acheni saundi bana, jamaa ameeleweka!

    Ila shida yake ni hilo neno currency...Currency maana yake Tshs, Kshs, Us$ etc.
    Unapozungumzia fedha za ndani ya nchi moja, hata zikiwa na sura tofautitofauti(kama zilivyo noti zetu) huwezi kusema currencies, ni notes tu!

    Noti zikishachakaa zinakuwa shreded(kusagwa na mashine shreder) na kutengenezwa blocks kama za chakula cha mifugo, lakini ndogo zaidi, na hutupwa dampo!
    Mtaani kwangu kuna jamaa wanachukua hizo blocks za noti dampo, wanazitumia kama fuel, zinatoa moto mkali sana.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Tz tunatumia zaidi ya currency mbili mf uero,dollar,£,TAS etc
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hapa kuna wizi ulifanyika kwa hizo vifaa vya kuaribu fedha mbovu(noti) jamaa aliagiza 26
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Jamaa hakumaanisha hivyo kwa jinsi nilivyomwelewa mimi, alikuwa anarefer kuwa na noti mbili mbili za aina tofauti kwa kila denomination ya fedha yetu!
     
  8. P

    PAFKI Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nenda benki kuu kazibadilishe upewe mpya
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Sasa unashauri nini mkuu?
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Maana no 1 umejibiwa tayari...
     
  11. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    thanx mkuu kwa kuwaelimisha....and hizi notes exactly zinateketezwa wapi?? hapa hapa nchini au nnje ?? hiyo sehemu inaitwaje kwa kingereza/swahili ??
     
Loading...