Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njozi ya rais wangu ajaye 2015-2020!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WomanOfSubstance, Jul 11, 2011.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Tanzania, nchi yangu niipendayo kwa moyo wangu wote. Ndio maana hadi leo pamoja na kutembelea nchi nyingi za wenzetu na kuona mengi ya kutamanisha, bado nimekomaa hapa hapa na sina mpango kuikimbia nchi yangu pamoja na matatizo yake yote. Nina imani bado kuwa iko siku itageuka na kuwa paradiso yenye kutamaniwa na walimwengu!

    Tanzania, nchi yangu iliyonilea na kunipa tumani jema. Najisikia mnyonge sana pale ninapotazama utajiri wa mali na rasilimali tulizopewa na Mwenyezi Mungu, Jinsi mali hizi zilivyobakia kama maua mazuri yaliyochorwa daftarini tu Maua ambayo ni picha nzuri kutizamwa lakini haina maana kwa sababu ya kukosekana namna nzuri ya kumfanya kila mtu afaidike na utajiri huu.

    Tanzania, nchi yangu ya ajabu na maajabu. Ninashindwa kuelewa tumemkosea nini Rabuka hadi tujikute katikati ya rindi la dhiki na umasikini ilhali Muumba katusheheni na utajiri wa almasi na lulu Tumekosea wapi hadi tusiione thamani ya neema inayotuzunguka? Najua na wewe wajua kuwa sote ni wana wa Tanzania. Najua nawe wajua kuwa Tanzania ni yetu wote. Nafahamu nawe wafahamu kwamba njaa haichagui wala haibagui.

    Naamini ila sijui kama unaamini kwamba "uhai" wetu na vizazi vyetu tumekabidhi mikononi mwako ewe kiongozi uliyechaguliwa na wananchi. Uongozi ni dhamana na siyo ufahari. Uongozi ni dhamana inayotisha na siyo kulewesha. Uongozi ni mzigo na siyo lelemama. Iweje dhamana hii isikuogofye ewe kiongozi? Iweje isikunyime usingizi ewe mwakilishi wangu niliyekuchagua kwa kura yangu? Iweje ujisahau na usahau ahadi zako lukuki ulizomwaga siku unakampeni?

    Ahadi ni deni na hivyo basi ujue unadaiwa! Dawa ya deni ni kulipaHakuna jinsi nyingine. Usipolipa wewe leo ujue kizazi chako kitadaiwa hata mbele ya Mungu! Ninaotea kwamba kiongozi wangu ajaye ameshajionea mengi kwa waliotangulia. Amesikia malalamiko na vilio vya wanyonge wa Tanzania.

    Ninaamini kabisa kwamba anajua ufahamu wa watanzania ni mkubwa kuliko enzi zileeeeeeeeeeeeeeeeee Ninaamini kwamba watanzania nao "wamefundishika" vya kutosha mpaka hapa tulipofiikia. Natamani kiongozi ajaye awe mwenye uchungu na maskini wa Tanzania wasiokuwa na makazi ya staha...( nyumba bora), wanaoshindia mlo mmoja kwa siku, waliokosa tumaini la kuiona kesho.

    Awe mwenye hofu ya Mungu Awe mwenye kupima ufanisi wa wale anaowateua kwa kipimo kinachoeleweka. Hili siyo shairi wala ngonjera bali ni mawazo yangu yanayonijia kila nikitafakari kuhusu nchi yangu Tanzania. Msinizodoea kwamba mbona hakuna vina na mazagazaga mengine.

    Mwenye njozi zake naye amwage hapa ili baadae tuchanganye ................. wanaosikia wasikie. Kuna msururu wa wanaotaka urais 2015. Tunataka watusome wajue 2015 siyo lelemama. Hatutadanganyika kwa maneno yale yale ya enzi zileeeeeee, Tutajipanga sana na kuwabana.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Hmmm haya tutaona ila kwa jinsi niijuavyo miafrika sitegemei lolote lile. Muda utatueleza
     
  3. l

    luhwege Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Shimwe vijana popote mlipo tumekuwa tukiambiwa vijana ni taifa la kesho hiyo kesho mpaka lini? Nawaomba vijana wote ambao hawajajiandikisha kwenye daftari la wapiga kura wafanye hivyo wakati ukifika, kwani vijana kwa wingi wetu na akili zetu kwapamoja tukiamua tunaweza kuleta mabadiliko ya nchi hii.
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Tukikata tamaa hivi NN, HAPANA!

    Unadhani toka watanzania waanze kusema hakuna mabadiliko?
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    tatizo sio kiongozi asiye na uchungu...

    tatizo ni kiongozi mwenye skillz needed kwa kuongoza watu.......

    tunahitaji Rais CEO anayejua kukusanya details na kusoma takwimu

    sio hawa wanasiasa wanaojua kubwabwaja majukwaani.....

    but mfumo tulionao, ma CEO hawako hata kwenye consideration ya watu....
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    dadangu, hayo mabadiliko kama yapo basi ni kiduchu sana na hivyo kupelekea kuonekana kama hayapo.
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,584
    Likes Received: 3,820
    Trophy Points: 280
    WOS, nice dream..Natamani kujiunga na wewe kwenye ndoto hii..
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Komredi ukipewa kacheo vp utaibadilisha khali ya miafrika ndivyo ilivyo?
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    nafikiri pia ni wrong kusubiri mabadiliko yaje na mtu mmoja

    so ndo maana katiba mpya inaweza kuwa na majibu zaidi kuliko rais ajaye..
    hasa kama kutakuwa na mgawanyo wa madaraka mzuri..
    magavana
    wilayani
    halmashauri
    n.k...

    belgium wamekaa mwaka mmoja bila serikali kuu
    lakini mambo yalikuwa yanaenda.....
     
  10. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani tatizo lililopo la sasa ni kubwa zaidi ya kiongozi, the all system stinks, kuanzia viongozi, watendaji, mpaka sisi wanajamii wenyewe, it seems hatuna uchungu na nchi yetu, na mbaya zaidi tumejijengea culture ya ajabu ya ufisadi na uvivu, kwahiyo tunawalea watoto wetu katika maadili ya ajabu ajabu, yaani sitaki kabisa kufikiria maadili ya wajukuu zetu kwa malezi haya ambayo tunawapa watoto wetu :(
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    mimi nadhani tunahitaji watu na sio mtu tu mwenye skill set(s) za kuongoza, bali pia walio wabunifu na wenye uchungu na wenye uadilifu uliotukuka. Mimi napenda pia wawe wakali na wafuatiliaji wa mambo pia.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    watu wanaweza kuwa corupt na bado wana knowlegde ya nini kifanyike
    kuondoa umasikini na wakafanya kazi

    mfano ni south korea
    marais watatu wamepelekwa mahakamani kwa rushwa
    wawili wako jela....
    but still south korea sio tanzania
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mtu anaweza kuwa na uchungu na muadilifu
    lakini hana uwezo wa kubadilisha hali iliyopo
    wa nini huyo mtu...

    usisahau management na leadership
    kuna skills na talent pia......
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mkuu generalization pia sio nzuri
    mimi naamini hata ndani ya ccm wapo wenye uchungu na uadilifu
    na hata ndani ya chadema kuna corrupt leaders...

    tatizo ni mfumo unaotegemea zaidi mtu mmoja
    tunahitaji mfumo ambao rais atawajibishwa na atapewa
    guideline ya nini anatakiwa kufanya na nini haruhusiwi kufanya
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jul 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    hakika komredi ila sidhani kama ntaishi muda mrefu baada ya hapo maana ntakuwa mnoko sana na rasilimali za walipa kodi. Mambo ya ma-vx na sijui allowance zisizo na kichwa wala miguu yatakuwa nehi nehi. Tutahakikisha hakuna mwanetu hata mmoja anayesomea chini ya mbuyu au mgonjwa anayelala sakafuni huku mawaziri husika, kwa mfano, wakitanua kwenye ma vx
     
  16. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Boss,
    Rais Tanzania siyo executive President hivyo hatuwezi kumtegemea "kutenda" kiviiiile. Anachopaswa kufanya ni kuhakikisha the right people are in the right positions basi.Kinachofuata baada ya hapo ni kuwa monitor. Tatizo ninaloliona kwa nchi kama yetu ni "uwajibikaji" wa wale walioketishwa vitini kwenye bus. Kwanza je dereva anajua basi linaenda wapi? Akishajua ahakikishe waliomo ndani ya bus wanakubaliana na safari yenyewe.IF NOT basi kutakuwa na utata kwenye safari na kila mara itabidi ama aburuze bus au asimame kila mara na kuchelewesha safari!Hata baada ya safari inabidi from time to time kufanya ukaguzi kuona kila kitu kiko sawa.Je haya yanafanyika? au tunaburuta bus weeee hadi tunafika na kugundua mbona njia siyo?!Hapo tushapoteza muda, mafuta, tear and wear ya gari, etc!

    Haba na haba siyo haba mbili NN! LOL

     
  17. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #17
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Wahusika to date amba ndio very likely kua viongozi bado hamna hata mmoja
    mwenye qualifications za kuweza fanya hayo unayotazamia... qualifications pia
    inaweza onekana sio neccessary the most important aspect ni UZALENDO...
    Unfortunately hatuna viongozi ambao kweli ni wazalendo... inaumaa...
    Na kama you are talking about 2015 then hapa ni CCM Vs CDM... woote wanasiasa tu!
    Uki observe CCM wao sasa ni ubabe ubabe.... whereas CDM ni kukuza jina...
    Hio hata waje chama kingine ndani ya nyumba, Mtanzania wa kawaida life
    itakua ile ile hamna kitacho badilika (IMO) Ila tu kitacho badilika ni viongozi wa
    former Leading party kutiwa kashi kashi mpaka wajute!!!
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jul 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    ndo maana nikasema watu na nikasema wawe wabunifu (innovative & resourceful)
     
  19. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #19
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Mfano mzuri saana ni wanafaunzi wa vyuoni... migomo kila siku but always
    wakililia posho zao or anything related to their needs... huwezi sikia kua wanafunzi
    wa UDOM or UDSM wamegoma baada ya kugundua jamii fulani imeonewa ili or lile...

    Na kikubwa ikumbukwe kua Viongozi wa jana ni wanafunzi wa Juzi, Viongozi
    wa leo wanafunzi wa jana thus wanafunzi wa sasa viongozi wa leo... it seems as if we are doomed...
     
  20. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #20
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    The Boss hapa wale wano run show ndio hao ambao tunalenga....
    wewe kama kiongozi kweli na ni muadilifu, yaani hamna means kabisa
    ya wewe kuleta change hata to a small extent?? na ionekane na jamii?
     
Loading...