Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nisaidieni maana ya maneno haya

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Cynic, Apr 14, 2009.

  1. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Naomba nisaidieni maana ya maneno haya 1) amedata 2) kudadeki. Kwangu ni mageni kabisa na nimeyaona yakitumika sana humu JF. Natanguliza shukrani
     
  2. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    amedata au kudata ni kitendo cha kuchanganyikiwa. chanzo ni kuwa ubongo wa una data kibao kwenye mpangilio fulani. ukichanganyikiwa huwa mpangilio unapotea, wanasema umedata.

    kudadeki imetokana na kivumisha cha sifa ama something like that. ila inakuwa unasifia kitu. imetokana na matusi kama "jamaa mshenzi yule" sio mshenzi ya tusi ila ya kumsifu. au demu mzuri kweli 'kum.... maye"
    sasa hiyo Kum... maye watu wakaona noma wakasema kudadeki!

    mawazo yangu binafsi.
     
  3. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Thanks Outlier. Kiswahili kinakuwa kwa kasi sana. Kuna wakati inafika mahala mtu unasoma na upati kabisa picha ya kinachosemwa.
     
Loading...