Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya neno" Mmbeya"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Safety last, Aug 20, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ili uwe mmbeya inatakiwa uwe umefanya au umeongea nini, watu wammbeya wana sifa gani?
     
  2. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    ?:A S check_03:
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Umbeya upo wa aina mbili.


    1. Kuna ule wa kutaka kujua mambo mazuri kama vile Udadisi, Utafiti, Uchunguzi, Shani, kusaka habari kwa ajili ya kuelimisha umma.
    2. Na kuna ule wa kutaka kujua mambo ya watu, ili kuwaafanya wajisikie vibaya, kama vile mambo yao ya aibu na vituko, hii inaingia kwenye kundi la Upekuzi, Upekupeku, Ujasusi, na mara nyingi mtu wa kundi ili anakuwa ni mwenye kuongeza mamneno yake, japokuwa analolizungumza ni la kweli lakini ataongeza la kwake (kutia chumvi).
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwanza M-mbeya ni mtu wa Mbeya. U-Mbeya ni mambo ya mbeya mbeya
     
  5. pomo

    pomo JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mmbeya ni mtu yeyote yule ambaye anatoa habari za kweli pasipo kuulizwa na mtu yeyote.
    kama alivyosema mchangiaji aliepita ni kuwa ili habari yake iwe na mvuto ni lazima aongezee
    maneno yake ili iwe na mvuto.
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Imefika wakati kubadili jina la mkoa waseme mtanga uyu au mdsm uyu maana watu wa mbeya mnawakwaza
     
Loading...