Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini hubadilisha mzunguko wa hedhi?

Discussion in 'JF Doctor' started by christer, Jan 3, 2012.

  1. c

    christer Senior Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salama za mwaka mpya.

    Napenda kufahamu ni sababu gani zinaweza kusababisha mzunguko wa hedhi kubadilika mfano kutoka siku 28 mpaka 25 au 22.

    Tafadhali mwenye majibu.
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Pamoja na yote tunajua kwamba mzunguko wa hedhi ni asili ya kisaikolojia mchakato, takribani mara moja kwa mwezi (kwa bahati mbaya kuna mambo ya kipekee, na jinsi!), Wanawake tukio Hii inaweza kuwa ndoto ya kweli.

    [h=1]PMS- Shida Wakati wa Hedhi[/h]Wanawake wengi huwa na mabadiliko ya kimwili na hisia kabla, baada na wakati wa hedhi. Haijulikani vizuri ni nini kinachosababisha PMS. Dalili huja wiki moja au mbili kabla ya hedhi. Watu wengi hutoa mzaha kuhusu PMS na hawaichukulii kwa uzito. Ukweli ni kuwa hali hii huweko. Waweza kuwa hamu kubwa ya chakula fulani, kuumwa na matiti, kuvimba mwili na mabadiliko katika hisia.
    Ishara zake ni zipi?
    • Kubadilika kwa hisia
    • Kukasirika upesi
    • Kulia bila sababu
    • Kuwa na wasiwasi
    • Tamaa ya chakula
    • Maumivu tumboni au mgongoni
    • Kufura au kuumwa na matiti
    • Kuvimba mwili
    Utatibu vipi PMS?

    Kati ya wanawake 5 mmoja ana PMS. Mabadiliko ya hormone huleta dalili za PMS. Kuna mambo unaweza kufanya ilikukufanya uwe na raha.
    • Kula vyakula bora vya kujenga mwili
    • Pumzika, fanya mazoezi ya uvutaji pumzi ndani na nje
    • Meza dawa za kutuliza maumivu kama Panadol
    • Tumia chupa yenye moto kujikanda sehemu ya tumbo inayouma
    • Mueleze daktari wako maumivu yakizidi.
     
  3. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mzizi mkavu yaani inaonekana umetumia google translator, na bahati mbaya haueleweki.
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Nisaidie wewe basi ku Tafsiri nakuwekea kiingereza baso soma hapa chini

    Menstrual cycle



    [​IMG]
    [​IMG]
    Menstrual cycle​

    See also: Menstruation and Menstruation (mammal)
    The menstrual cycle is the scientific term for the physiological changes that can occur in fertile women for the purpose of sexual reproduction and fertilization. This article focuses on the human menstrual cycle.

    The menstrual cycle, under the control of the endocrine system, is necessary for reproduction. It is commonly divided into three phases: the follicular phase, ovulation, and the luteal phase; although some sources use a different set of phases: menstruation, proliferative phase, and secretory phase.[SUP][1][/SUP] Menstrual cycles are counted from the first day of menstrual

    bleeding. Hormonal contraception interferes with the normal hormonal changes with the aim of preventing reproduction.
    Stimulated by gradually increasing amounts of estrogen in the follicular phase, discharges of blood (menses) slow then stop, and the lining of the uterus thickens. Follicles in the ovary begin developing under the influence of a complex interplay of

    hormones, and after several days one or occasionally two become dominant (non-dominant follicles atrophy and die). Approximately mid-cycle, 24–36 hours after the Luteinizing Hormone (LH) surges, the dominant follicle releases an ovum, or egg in an event called ovulation. After ovulation, the egg only lives for 24 hours or less without fertilization while the remains

    of the dominant follicle in the ovary become a corpus luteum; this body has a primary function of producing large amounts of progesterone. Under the influence of progesterone, the endometrium (uterine lining) changes to prepare for potential implantation of an embryo to establish a pregnancy. If implantation does not occur within approximately two weeks, the

    corpus luteum will involute, causing sharp drops in levels of both progesterone and estrogen. These hormone drops cause the uterus to shed its lining and egg in a process termed menstruation.

    In the menstrual cycle, changes occur in the female reproductive system as well as other systems (which lead to breast tenderness or mood changes, for example). A woman's first menstruation is termed menarche, and occurs typically around

    age 12-13. The average age of menarche is about 12.5 years in the United States,[SUP][2][/SUP] 12.72 in Canada,[SUP][3][/SUP] 12.9 in the UK[SUP][4][/SUP] and 13.06 ± 0.10 years in Iceland.[SUP][5][/SUP] The end of a woman's reproductive phase is called the menopause, which commonly occurs somewhere between the ages of 45 and 55.
    Menstrual cycle - Wikipedia, the free encyclopedia


    Tafsiri yake kwa kiswahili nakuwekea hapa
    [h=1]Mzunguko wa hedhi[/h]Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru

    [​IMG]
    [​IMG]

    Mzunguko wa hedhi​

    Tazama pia: hedhi
    na (wanyama) hedhi

    mzunguko wa hedhi ni jina la kisayansi la kisaikolojia

    mabadiliko ambayo yanaweza kutokea katika rutubawanawake
    kwa ajili ya uzazi wa kimapenzi
    na mbolea
    . Makala hii inalenga katika mzunguko wa hedhi binadamu.mzunguko wa hedhi, chini ya udhibiti wa mfumo wa endokrini

    , ni muhimu kwa ajili ya uzazi
    . Ni kawaida kugawanywa katika awamu tatu: awamu ya folikoli
    , ovulation
    , na awamu ya lutea
    , ingawa baadhi ya vyanzo vya kutumia kuweka tofauti ya awamu: hedhi
    , proliferative awamu, na awamu ya secretory. [SUP][1][/SUP]
    mzunguko wa hedhi zilihesabiwa kuanzia siku ya kwanza ya kutokwa na damu ya hedhi. uzazi wa mpango Homoni
    Inahitilatiana na mabadiliko ya homoni ya kawaida kwa lengo la kuzuia uzazi.Drivas na hatua kwa hatua ya kuongeza kiasi ya estrogen

    katika awamu ya folikoli, yanayovuja damu (hedhi) basi polepole kuacha, na bitana
    ya uterasi
    thickens. Follicles katika ovari
    kuanza zinazoendelea chini ya ushawishi wa Samspelet tata wa homoni, na baada ya siku kadhaa mara kwa mara moja au mbili kuwa kubwa (non-kubwa follicles kudhoufika na kufa). Takriban katikati ya mzunguko, masaa 24-36 baada ya homoni Luteinizing (LH) surges, follicle kubwa releases yai, au yai
    katika tukio aitwaye ovulation. Baada ya ovulation, yai tu maisha kwa masaa 24 au chini bila mbolea wakati bado wa follicle kubwa katika ovari kuwa luteum corpus
    , mwili huu kazi ya msingi ya kuzalisha kiasi kikubwa cha progesterone
    . Chini ya ushawishi wa progesterone, endometrium (uterine bitana) mabadiliko ya kujiandaa kwa ajili ya uwezo implantation
    wa kiinitete kuanzisha mimba
    . Kama implantation haina kutokea ndani ya wiki takribani mbili, luteum corpus mapenzi involute, na kusababisha matone mkali katika ngazi ya wote progesterone na estrogen. Homoni hizi matone kusababisha mji wa mimba kwa kumwaga bitana yake na yai katika mchakato wanaiita hedhi.Katika mzunguko wa hedhi, mabadiliko kutokea katika mfumo wa uzazi wa kike

    pamoja na mifumo mingine (ambayo kusababisha kifua huruma
    au mood
    mabadiliko, kwa mfano). hedhi ya mwanamke wa kwanza inaitwa menarche
    , na hutokea kwa kawaida karibu na umri 12-13. umri wa wastani wa menarche ni miaka 12.5 katika Marekani
    , [SUP][2][/SUP]
    12.72 katika Canada
    , [SUP][3][/SUP]
    12.9 katika Uingereza
    [SUP][4][/SUP]
    na 13.06 ± 0.10 katika miaka ya Iceland
    . [SUP][5][/SUP]
    mwisho wa awamu ya uzazi ya mwanamke ni aitwaye wanakuwa wamemaliza
    , ambayo kwa kawaida hutokea mahali fulani kati ya miaka 45 na 55.

    http://translate.google.com.tr/translate?hl=tr&sl=en&tl=sw&u=http%3A%2F%2Fen.wikipedia.org%2Fwiki%2FMenstrual_cycle

     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Mzunguko wa hedhi unatofautiana kwa watu tofauti na hata kwa mtu mwenyewe binafsi. Kuna mizunguko mifupi na mirefu. Na mizunguko hii huwa tunahesabu kuanzia ile siku unaanza kuona damu mpaka ile siku utakayoanza kuona damu mara nyingine.

    Kawaida mzunguko mzima unaweza kuwa kati ya siku 21 mpaka 35 ingawa watu wengi ni wa siku 28. Kwa mfano ukiwa na mzunguko mfupi siku zote utaona unapata hedhi mara mbili kwa mwezi lakini hiyo si tatizo kama siku hizo zinaangukia katika urefu

    huo niloutaja.. Kwa hiyo kabla hujaenda hospitali jaribu kuweka alama kwenye kalenda kila unapoona siku zako halafu baada ya kama miezi mitatu hesabu uone mzunguko wako ni siku ngapi kama zitaachana kwa mbali hapo unaweza kutafuta ushauri wa Daktari.
     
  6. n

    ngwana ongwa doi Member

    #6
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mambo yanayoweza kusababisha kubadilika hedhi ni pamoja na
    1.stress
    2.Utiaji wa madawa mbalimbali mfano dawa za uzazi wa mpango baadhi ya watumiaji hedhi zao hubadilika.
    3.Premenopause(kipindi cha mpito kuelekia mwanamke kuacha kupata siku zake hasa kwa wa umri wa kuanzia miaka 45 na kuendelea.
    4.Magonjwa ya zinaa nk.5.Matatizo kwenye uterus.but sababu hizi sijalenga kujibu mabadiliko ya siku ulizotaja hapo juu bali nimejibu kwa general.
    Hii kwa uzoefu wangu wengine wakibadilisha mazingira mfano alikuwa akikaa kwenye maeneo ya joto kwenda maeneo ya baridi,na wengine aina fulani ya vyakula.
     
  7. c

    christer Senior Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante sana
     
  8. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tatizo ilo lilinipata mwaka jana sikupata hedh miez 2 nkaenda ospital nkambiwa kawaida badae ikaendelea kama kawaida, mwez jana nimepata kidogo sana na mwez huu nimepitilza leo siku ya 3 tatizo linaweza kuwa nini? Je ni hali ya kawaida? Sijasex since march mpenz kasafir so czan kama ni mimba.
     
  9. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mzizi mkavu, idea?
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    @Kilahunja Hiyo inatokana na mfumo wa vichocheo kubadilika .

    Wakati mimba haijatunga vichocheo hufanya kazi ya kitayarisha mirija ya fallopia na nyumba ya uzazi kuanza kuandaliwa kwa ajili ya fertilization (kwenye Fallopian tubes) na kusafiri hadi nyumba ya uzazi(uterus).Mojawapo ya kazi kubwa ya vichocheo ni kuandaa mazingira katika uterus kwa ajili ya kupokea tokeo la fertilization(embryo)kwa ajili ya implantation na kuendelea na hatua zngine za ukuaji hadi miezi 9.

    Sasa fertilization isipotokea layer ya damu ambayo iliyoongezeka kwa ajili ya kupokea embryo kwenye uterus hutoka nje kama hedhi.

    Kama imetokea ferilization na implantation ,layer ya damu katika uteus haitoki kwa kuwa inahitajika kwa ajili ya ku accomodate embryo ,kwa hivyo huwezi kuona siku za mwezi, hedhi.

    Mabadiliko haya husababishwa na vichocheo. http://www.jamiiforums.com/jf-doctor/194694-nini-kina-sababisha-siku-za-hedhi-kupitiliza-kama-huna-mimba.html

    DAWA ZA KUTEREMSHA HEDHI.

    Ikiwa hedhi imezuilika kwa kufikia umri wa kumaliza au ni kwasababu ya mimba, inafahamika lakini ikiwa si kwasababu mbili hizo basi hufanyiwa dawa na kuirudisha hedhi.

    1. Kunywa chai ya mdalasini.

    2. Mvuje ukinywewa pamoja na pilipilimanga huteremsha hedhi iliyo fungwa katika uzai au mapito yake.

    3. Manemane ikipondwa na ukinywa siku tatu asubuhi kabla ya kula chakula

    4. Kitunguu saumu na maganda yake huteremsha hedhi

    5. Kunywa maji yaliyochemsha na zaatari.
     
  11. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nashukuru ngoja nifanyie kaz ushaur wako.
     
  12. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mzizimkavu,mwambie dawa hizo atazipata kwa saleh madawa znz...
     
  13. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    huyu mzizimkavu kweli yuko deep
     
  14. R

    Redrose20 JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2014
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 214
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wapendwa habarini..naomba kujuzwa.mwez wa 9 niliingia period trh20,mwez wa 10 niliingia trh 21 na mwez huu trh 19 yan leo..kiukwel siuelewi mzunguko wangu nitakua namatatizo gani mpaka mzunguko unabadilika hivo?na kwa tarehe hizo mzunguko wangu utakua ni wa siku ngap 28,32 au?na siku za ovulation kuanzia tarehe ya leo itakua siku ya ngap?msaada wenu tafadhal.
     
  15. WLF Tanzania

    WLF Tanzania Verified User

    #15
    Nov 20, 2014
    Joined: Oct 9, 2014
    Messages: 38
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzunguko wa kawaida wa mwanamke ni siku 28 mpaka 30. Kila mwanamke ana mfumo wake wa mzunguko, ambao urefu wa mzunguko unaweza kuongezeka au kupungua kidogo kwa siku moja mpaka nne kutoka mwezi mmoja mpaka mwingine. Mabadiliko yakizidi siku saba, hapo ndio kitaalam tunasema kunaweza kuwa na tatizo. Kwa kuwa pia urefu wa calendar month hubadilika kati ya siku 30 na 31(28 na 29 feb) ni muujiza mwanamke kuingia period tarehe hiyo hiyo kila mwezi. Kwa ufupi,kwa mtitiriko wa tarehe zako HAUNA TATIZO lolote la urefu wa mzunguko
     
  16. R

    Redrose20 JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2014
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 214
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante mkuu,je kwa tarehe hyo ya 19 ovulation itaanza tarehe ngap?
     
  17. WLF Tanzania

    WLF Tanzania Verified User

    #17
    Nov 20, 2014
    Joined: Oct 9, 2014
    Messages: 38
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ovulation inatarajiwa kutokea siku ya kumi na nne ya mzunguko(siku ya kwanza ni ile unayoanza hedhi) , kwa maana ya hiyo itakua tarehe mbili mwezi Deember(2/12)
     
  18. Sheghwede

    Sheghwede JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2014
    Joined: Mar 30, 2013
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe ni mwanaume wala si mwanamke, unatuuzia chai hapa, unataka ujifunze mambo yetu wanawake kwa kujifanya mwanamke. Hata kama ungekuja kama man tungekujibu, acha maigizo
     
  19. R

    Redrose20 JF-Expert Member

    #19
    Nov 21, 2014
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 214
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    km ungekua huna cha kusaidia kuchangia ungepita tu,hakuna mtu anakulazamisha kuandika kitu..unanijua mpaka unasema me c mwanamke?uwe na adabu..stpd!
     
  20. R

    Redrose20 JF-Expert Member

    #20
    Nov 21, 2014
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 214
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante sana mkuu..
     
Loading...