Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguzo za umeme

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by lidoda, Oct 9, 2011.

  1. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2011
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 518
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    NGUZO ZA UMEME
    Naombeni mnielimishe. Mbona ktk nchi za wenzetu mfano Japan na hata nchi kama za dunia ya tatu kama Sudan wanatumia nguzo za umeme za zege badala ya miti kama Tanzania? Nikitathimini tu gharama ya hizi nguzo, hata shilingi milioni mojakwa nguzo, hazi wezi kughalimu, na nizionavyo mimi ni za kudumu zaidi kuliko za kwetu Tanzania. Wenzangu sijui mna maoni gani juu ya hilo. Na kama nguzo za zege ni nafuu na za kudumu kwa nini tuendelee kutumia hizo nguzo za miti? Na kuna wakati TANESCO wali ishiwa na wakasema wameagiza kutoka Afrika ya kusini
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ata Tanzania nguzo za cement zipo,mfano ktk miradi yote ya wachina before 1990s.apa Dar urafika Textile zipo na bado zinapiga kaz.Tatizo la ufisadi apa Tanzania ndo sababu,mfano sasa hivi ata hizo nguzo zinatoka Sauz,za apa makambako wanasema azina ubora kwa sasa.bei ni mara 2 ya hizi za apa!.so watanzania wanaaangalia ULAJI na sio maslai ya Utaifa
     
  3. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata Angola wanatumia nguzo za zege.
     
  4. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Au qama vipi watumie hata za chuma kisichoshika kutu kama zile za askofu kakobe.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mkuuu umeleta hoja nzuri sana na hii ni changamoto kwa tenesco na serikali,maoni yangu nguzo za cement ni bora kuliko hizi za miti,inabidi watu waimplement hii na maendelea yatakuja kwa kasi kuliko hizi ambao wanasema lazima zitoke kwao,Hii idea ni nzuri sana wanajamvi kwanini chadema/wanaharakati/wasomi walivalie nyuga ili liwe implemented hayo mambo ya miti ni wizi,pili si za kudumu
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tena haziozi kama hizi za miti.
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Unaingilia maslahi ya watu sasa?
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hoja nzuri sana hawa watu wanatuibia sana, wanatakiwa wakuletee umeme hadi kwako nguzo si
    haki ya mteja kulipia kwani unachonunua kwao ni umeme na sio miundombinu cha kushangaza unalipia tena service line
    wezi wakubwa zipo hele zinatengwa kwaajili ya huduma hizo mfano goba kule wamesambaza umeme
    wa mradi kwa watu wengi garama inakuwa ya ww kuvuta tu.fanya kautafiti kadogo tu hakuna mfanyakazi wa tanesco maskini
    labda awe mtakatifu.kwa vile ushindani wa kampuni zingine umeruhusiwa kutakuwa na mabadiliko makubwa ktk
    usambazaji na uboreshaji wa miundo mbinu.
     
Loading...