Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NguvuKazi suluhisho la kuondoa Umasikini na kujenga Uchumi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, Dec 29, 2008.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi kucheza Pool kuna athari gani na ubunifu na ufanisi?

    Tanzania tunatumia masaa 12 kuzalisha kitu ambacho tunaweza kutumia masaa 4, kisha tunaona kutumia masaa 12 ni ufanisi? Mbona tunaongozwa na watu wenye akili za kiduwanzi na kijima namna hii?

    Wastani wa mtu kuwa productive ni chini ya masaa 6, kama huko makazini hakuna anayepima uchapakazi kuna maana gani kuanza misako Rose garden kukamata wale wanaocheza pool na snooker kama si bao, drafti na domino?

    Hivi kweli Mrutu anataka kutuambia Tanzania ambayo mhitimu wa UDASA hana kazi, leo itaanzisha sheria ya kusaka wasiofanya kazi? kazi gani? Je ni kulazimisha watu wawe wakulima au vibarua? kama hawataki, inawawasha nini serikali?

    Kama serikali na mashirika yanashindwa kujiendesha kwa ufanisi kwa nini wasianze kuangalia miundo yao na uongozi na si kulaumu kina Invisible na Shy kwenda Rose Garden kula mchemsho?

    Ikiwa wacheza Pool ni Machinga au waliojiajiri bado watakamatwa na askari wa TAMISEMI na kupelekwa Kibugumo?

    Mbona hazungumzii uhujumu, ufisadi na uzembe wa viongozi kudumaza uchumi wa nchi?
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Dec 29, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Rev. Kishoka,
    Kama sikosei ile sheria ya nguvu kazi si ndio iliyokuja kukusanya vijana mjini kama wazururaji?.. Je, mnakumbuka adha ya sheria ile au mimi ndo nimechanganya!..Utaweza vipi kurudisha sheria ile ikiwa hakuna ajira, wananchi wenyewe hawawezeshwi ktk kukopeshwa zana za kilimo, iwe ufugaji, uvuvi, ama kilimo chenyewe. Viwanda tupo at the low level ambayo haijawahi kutokea ukilinganisha na Population inayoweza kufanya kazi. Kifupi unemployment is at the highest level sasa hivi kuliko wkati wowote baada ya mashirika mengi kupunguza ama kufukuza watu kazi. Je,
    Kuna mbinu gani serikali imejiandaa yenyewe kuhakikisha nafasi za ajira zimeongezwa na muhimu zaidi makosa yale hayatarudiwa!
     
Loading...