Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngawaiya adai vurugu zinachochewa na wafadhili wa nje

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 14, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    BAADHI ya vurugu za kisiasa zinazotokea hapa nchini zimedaiwa kuchochewa na wafadhili wa nje kwa kutoa fedha nyingi.

    Akizungumza Dar es Salaam jana Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utawala Bora na Maendeleo Tanzania (CEGODETA), Thomas Ngawaiya aliwataka wafadhili hao kuheshimu uamuzi wa Watanzania vinginevyo wanaweza kusababisha machafuko.

    “Uchaguzi mkuu umekwisha na Watanzania wameshafanya uamuzi, tunawaomba wafadhili wa nje hususani wa Ulaya na Marekani, waache kuingilia mambo ya ndani ya nchi yetu ikiwa ni pamoja na kutuchagulia viongozi,” alisema.

    Alitoa mwito kwa Serikali kuangalia namna ya kuchukua hatua kwa wageni wanaotoa fedha kwa ajili ya vurugu za kisiasa na washirika wao ili kulinda heshima na amani ya nchi.

    Pia aliwataka Watanzania kuwa makini kwa kukataa kushawishiwa na watu hao wenye nia ovu ili kudumisha amani, utulivu, umoja na mshikamano kwa maslahi ya Taifa na vizazi vijavyo.

    Kuhusu Polisi, alilitaka Jeshi hilo kutumia mbinu za kisasa wakati wa kuzuia maandamano na kuepuka kutumia nguvu kupita kiasi hali ambayo inasababisha mauaji kwa watu wasiokuwa na hatia.

    Aidha mwanasiasa huyo ameishauri Serikali kutolipa deni la Kampuni ya Dowans kwa sababu si deni halali na endapo litalipwa linaweza kufilisi nchi na wananchi wakakosa huduma muhimu.

    “Tanzania ingejiondoa kwenye Mahakama ya Kimataifa ya Biashara kwani Mahakama hiyo mara kwa mara hutoa hukumu mbaya dhidi ya nchi yetu kama ilivyofanya kwenye suala la IPTL ambapo hadi leo tunalipa zaidi ya Sh bilioni nne kila mwezi,” alisema Ngawaiya.
     
  2. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Muda wenu unahesabika mtamsingizia kila mtu, lakini ukweli utasimama tumewachoka nyie mbuzi.
     
  3. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #3
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti hata ka-Ngawaiya nayo ni mkurugenzi wa utawala Bora Tanzani, my foot!!! Kumbe ndio maana kila kitu ni BORA UTAWALA HIVI??
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    tanzania ni zaidi ya tuijuavyo
     
  5. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #5
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiona mtu mzima sawa yake Kikwete, CCM na mlamba buti Ngawaiya wote wanalia HADHARANI MBELE YA WATU KWA JINA LA WAFADHILI wa Ulaya na Marekani basi ujue tayari mtu kabanwa KORODANI na kubakia tu kuminyaminya macho na kutoa sauti nyembamba kwa uchungu mkali mno.

    Wananchi tukaze zaidi buti hapa.
     
  6. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Bado kitambo kidogo mtasema mimi ndo nasababisha maandamo na migomo Bongo!!!!!!!!!!
    Haya ni matokeo ya ccm kugawa mali za nchi kwa muda mrefu bila kuwajali wananchi wake. Umaskini unaongezeka huku watu wakiona jinsi ambavyo kundi dogo linatanua kwa jasho la walala hoi! If the systemiwill not change we must expect more than this. Mchawi ni watawala wa ccm tangu MWingi alipouza Liliondo waliofuata wakaendelea kuuza kila kitu hapo ndipo ccm ilipojimaliza. MCHAWI NI CCM NA SERIKALI YAKE HAKUNA MFADHILI WA NJE WALA WA NDANI
     
  7. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huu uhuru wa kuongea kila mtu lazima atoe tamko hata kama la kwenye njozi naona tunasingizia yasiyokuwepo
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbe naye huyu bado yupo?
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tatizo ni la mkuu wa nchi mwenyewe yupo kimya mno wala haongei sijui hata kuna nini ndiyo maana kila mtu anaongea lake na kwa mtindo huu alioanza nao inaonyesha mwanzo mbaya hz ishu za downs na migomo,maandamano alitakiwa atoe tamko sasa hatuelewi sijui anaogopa
     
  10. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ngawaiya ni msaliti,
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hao wafadhili ni akina nani? Wataje kama huwataji basi kaa kimya maana tumeshajua mbinu yenu ya zamani sana ya kushift the blame.
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Lakuvunda halina ubani...
     
  13. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2011
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ngawaiya- Please KAA KIMYA! Huoni haya kuelezea matatizo yetu kwa kusingizia nyumba ya jirani! Kauli za namna hii nilizisikia kwako miaka ile ya sabini wakati unahamia Dar kutoka Iringa. Lo! Mpaka leo unazo!

    Mustakabadhi wa taifa uko mikononi mwetu SIO kwa jirani! Ni mbayumbayu tu anayeweza kuendeshwa na taifa lingine! Zile hekima za JKNyerere alizokuwa anahubiria kuhusu kutofungamana na yeyote (non-alignment) hazikuweza kupenya hata kachembe ka bongo yako. Aibu Thomas.

    Kwa taarifa yako, mataifa ya Ulaya na Magharibi wanaifaidi Tanzania iliyo tulivu na yenye viongozi wa YES SIR kuliko Tanzania yenye vuguvugu la mapinduzi, lenye watu wanaohoji kulikoni!
     
  14. A

    Alila Member

    #14
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ngawaiya angetuambia hao watu wanaofadhiliwa na wanafadhiliwa na wakina nani, na wameleta vurugu wapi ili tuweze kumuelewa. la sivyo ajue watanzania wa leo si wa miaka yake na kama alishindwa kuwatetea bas akae kimya wengi wapo nasi tutakuwa nyuma yao.
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Jan 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Anatetea ugali wake wa kila siku uyo mwacheni
     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Kwenye red
    Yeye hajapata mgao? Kwa nini analalama wakati hizo fedha za wafadhili ndizo zinazomweka mjini vinginevyo angekuwa kijijini kuendeleza kilimo cha mibuni
     
Loading...