Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

News Alert:... "Tunahitaji Msaada" - Mwakyembe !!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 12, 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Muda mfupi ujao nitazungumza na mmoja wa wabunge ambao majimbo yao yameathiriwa vibaya na mvua kubwa ambazo zimesababisha mafuriko makubwa. Mafuriko haya licha kuleta madhara kwa makazi ya watu lakini kwa kiasi kikubwa yamefuta mazao na shughuli zote za kilimo katika majimbo hayo kiasi kwamba mwaka huu wawezekana kabisa ukawa wa njaa ambayo chanzo chake siyo ukame bali mvua nyingi...
    [​IMG]
    Wakati tunapigia kelele ufisadi katika ofisi na taasisi mbalimbali, kwa wenzetu walioko katika majimbo haya wanachojali sasa hivi ni mablanketi, vyandarua, mahali pa kulala, na chakula. Pindi nikikamilisha mahojiano hayo yatarushwa baadaye ili sisi kama Watanzania tuwe tayari kutoa msaada unaowezekana.

    Sasa hivi baadhi ya wabunge hao wameanza kuomba misaada toka kwa wafadhili na watu wa nje (wazungu) ili watuonee huruma. Je sisi Watanzania tulioko nje tunaweza kujitokeza kusaidia wananchi wenzetu waliopatwa na mafuriko? Au ni rahisi kulaumu kuhusu ufisadi lakini ukifika wakati wa kuhesabiwa tunafyata na kugwaya kana kwamba siyo sisi tunaozungumza?

    Wakati wa maneno umepita (ndivyo nilivyosema mwishoni mwa mwaka jana); mambo ya kulaumu tu hayatoshi; mambo ya kujifanya tuna haki zaidi kuliko walioko nyumbani nayo haitoshi; wakati wa kujifanya tunajua siasa zaidi na Katiba zaidi, na sheria zaidi nao umepitwa; kwa mtu mwenye njaa na asiye na mahali pa kulaza kichwa chake la muhimu siyo EPA, RADA, TAnesco n.k kwake ni nani rafiki yake wa kweli wakati wa dhiki!

    Je wana JF mtasimama mkiitwa na mmojawapo wa wabunge hawa kutoa msaada siyo wa "hali" bali wa "mali"! Misaada ya "hali" ni kama picha ya samaki ukutani kwa mtu mwenye shida.

    Ndugu zangu kinachoendelea sasa hivi ni Katrina yetu kwenye majimbo hayo.

    Natoa changamoto!!...
     
  2. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapo taabu ya kusaidia ndo inaibuka.

    Ni wabunge wangapi watafikisha michango yetu kwa walengwa?

    Kama wanashindwa kuongea na kuonyesha misimamo yao na kulaani ubadhirifu wa fedha za umma Bungeni ni vipi sasa wanadhani wanaweza kuaminiwa kwenye ukusanyaji misaada?

    Maneno ya wabunge na vitendo vyao havikai chungu kimoja.

    Binafsi sioni shida kuchangia maafa.
    Shida kubwa niliyonayo ni uhaba wa wachangishaji waaminifu na moja kati ya kundi la watu waliokosa uaminifu na shukurani ni wabunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ambao siku zote wengi wao wanadhani wao ni wawakirishi au ni moja kati ya viongozi wa serikali.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Madela hujamjua Mbunge nitakayezungumza naye na atakayeomba msaada sidhani kama ni haki au busara kuhukumu kabla..
     
  4. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kama wana JF wanatoa misaada afadhali ifikishwe na wana JF wenyewe. Hao wabunge hawataifikisha yote.

    Mwanakijiji, usidanganywe na umaarufu wao majukwaani, ufisadi ni mkubwa kuliko unavyodhani.

    Kama kuna watu wanataka kusaidia basi kutumike njia zingine na sio through hawa wanasiasa.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Nimetoka kuzungumza na Dr. Harrison Mwakyembe Mbunge wa Kyela na ameelezea ni jinsi gani misaada inaweza kutolewa. Nitawarushia mahojiano yangu naye within the hour.
     
  6. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MKJJ
    Nia yako ni nzuri lakini its a shame kwamba hii misaada lazima ipitie kwa viongozi ambao wameweka maslahi yao mbele kuliko yale ya wananchi.
    Kama sikosei in 2005 kulikuwa na njaa katika baadhi ya wilaya- Same na Shinyanga nakumbuka zilikuwa ni baadhi ya sehemu zilizoathirika vibaya.Yalitolewa mahindi ya msaada ili yagawanywe kwa wananchi lakini it turned out to be another scandal, kuna wakurugenzi na wakuu wa wilaya walipoteza kazi zao kwa suala hili.
    Sasa you can imagine kama mahindi tu,tena yaliyotolewa na serekali,yanapigwa bei na hayafiki kwa wananchi- nini kitatokea kwa michango inayotolewa na watu walioko nje, na most of it itakuwa in form of cash?
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Apr 12, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,085
    Likes Received: 16,012
    Trophy Points: 280
    Kwani hatuna Red Cross....?
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kama hali ndiyo hii watu wanakula misaada iliyokusudiwa kwa wenye matatizo basi Tanzania tuna safari ndefu kufika kwenye maendeleo ya kweli...
     
  9. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu hii tabia kuwa kila tupatapo matatizo basi tusubiri kusaidiwa naomba uiondoe kichwani mwako manake hakuna msaada wa bure. Itatugharimu zaidi, cha muhimu tujitume wenyewe na atakayeiba tumwajibishe hata kwa kumzomea ni mwanzo mzuri pia..
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    nimeangalia post yangu ya awali nione kama kuna mahali nilisema michango ipitishiwe kwa mbunge..... bado naangalia.. labda lugha hii imekuwa ngumu kidogo kwangu.. sorry.
     
  11. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2008
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Vipi ile dola milioni moja ya Chenge haiwezi kutusaidia saidia wakati tunaendelea kujipanga kwa michango zaidi?
     
  12. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Was abt to say the same thing...wakiuza nyumba za Balali since hatujui aliko, Crib ya Mgonja LA pamoja na 1 mill ya chenge im sure hili tatizo dogo litapita!!!
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
  14. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kama pesa za kupigana vita COMORO zipo then i dont think pesa za kutatua hili zitakuwa tatizo kuzipata

    zote ni kodi za walala hoi

    by the way tunataka ripoti za matumizi BUSHA lipokwenda Tanzania
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    hayo ya Comoro ya wengine na mambo ya Bush ya wengine (kuna mada zake). Kama hujisikii kusaidia kaa pembeni tu; kwani kwa mtu ambaye hana pa kulala kumwambia aulizie mambo ya Komoro au habari za Bush ni kutrivialize the gravity of the situation. Unapoangalia mambo yote kwa mwanga wa siasa unaweza kujikuta unapoteza ubinadamu.
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Yashakuwa haya tena?

    nilikuwa naulizia tuu kuwa je kama pesa za kuvamia nchi nyingine zipo kwanini tukose pesa la jambo kwenye cnhi yetu wenyewe?

    Na mbona taarifa za matumizi wakati wa ziara ya Busha hayajatolewa mpaka leo?

    zote hizo ni pesa za walipa kodi

    lakini kama kuuliza ni kosa, basi tuwiane radhi mheshimiwa

     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    hapana hakuna kibaya, nilishangazwa kuwa hukuguswa na plight of our people in these flooded areas nor show any sense of concern over their welfare... lakini ukaamua kuchomekea mambo ya Komoro na Ziara ya Bush na hivyo kuonesha kipaumbele ulichonacho na labda bila ya shaka kwa haki kabisa. Nadhani ilikuwa misplaced kwenye mada hii tu. Vinginevyo I share your sentiments..

    Hakijaharibika kitu mheshimiwa; niwie radhi kama nimeovereact..
     
  18. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    La hasha Mwinyi wangu

    sikuzote mkubwa huwa hamuombi radhi mdogo hata kama ndio kakosa

    yote ni khishma yangu kwako
     
  19. O

    Ogah JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Juzi Pinda katoa/kakopesha 3billions kwa TRL.......huyu anayo pia bajeti ya maafa....hata hivyo kujitolea ni moyo.....hivyo wanaJF shime tunyoshe mkono pale tunapoweza.........sidhani kama serikali pekee itafanikisha hili bila ushirikiano wetu pia..........naamini kuna watu hapa tayari wameshaanza juhudi hizo.......Mungu awajalie sana
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hivi kwanini Wamarekani waliwachangia ndugu zao wa New Orleans wakati taifa hili ndilo lenye nguvu zaidi ya kiuchumi? au wana utu zaidi na wanawajali wenzao zaidi. Or are they morally superior to the rest of the humanity?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...