Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Mchwa Anapokaribia Kufa Huota Mbawa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by maggid, Oct 27, 2011.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,


    Kuna tuliomsoma mwanafasihi Shaaban Robert. Kuna mahali kwenye kitabu chake ‘ Nchi Ya Kusadikika’ Shabaan Robert anamwelezea mchwa anayekaribia kufa.


    Kwamba huota mbawa. Hukiacha kichuguu . Yumkini ataruka juu sana. Atakwenda mbali. Lakini, huko angani hufika mahali, mbawa hupukutika. Mchwa ataanguka chini. Mbali na kichuguu.


    Hapo, mchwa hukabiriwa na hatari kubwa. Hawezi kuruka tena, na yu mbali na kichuguu. Na kichuguu ni taasisi. Hivyo, mchwa anaweza kuliwa na kinyonga, au hata chura. Na akinusurika na wawili hao, aweza kukanyagwa na unyayo wa mwanadamu, au hata tairi la baiskeli. Mchwa atakufa.


    Naam, mengine tuyafanyayo hupelekea maanguko yetu. Hata kama mwanzoni huonekana kutupaisha juu angani.


    ” Nafikiri, ndio maana naishi”- Anasema mwanafalsafa Rene Descartes.


    Na maarifa ya Sayansi yanatusaidia kuyabaini mahusiano kati ya dunia tunayoishi na mazingira yanayotuzunguka. Hiyo ni falsafa ya kivitendo. Ndio iliyo bora kuliko ile dhanifu- Speculative.


    Iweje basi tumekuwa ni watu wa kuishi kwa dhania na hata kusambaza uvumi?


    Ngoja nijiandae kwa safari yangu ya Iringa kesho alfajiri.

    Usiku mwema.
    Maggid
    Msamvu, Morogoro.
    MJENGWA - Picha, Habari & Matangazo
     
  2. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakutakia safari njema,salimia huko Iringa. Lakini hii stori ya mchwa,nadhani unawazungumzia jamaa wa magamba. Sasa sijui huyo mchwa ni Sitta ama Mwakyembe?!
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mchwa ni wale wote mnaokurupuka na kutangaza vifo vya binadamu wenzenu as if mmekuwa makatibu muhutasi wa mwenyezi mungu, acheni maneno ya udhushi hasa kwenye ishu za vifo
     
Loading...