Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi yetu haina UDINI.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by David webb, Dec 3, 2011.

  1. D

    David webb Senior Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zilizopo hivi sasa ni kuhusu mji wa TANGA kuwa ndio utakuwa mji wa kwanza kujengwa machinjio rasmi ya NGURUWE? madiwani wote wameshasaini, amebaki MEYA nae hana namna atasaini.Project proposal na Action plan viko tayari,Hapo ndipo tulikofikishwa.

    Lakini angalau itasaidia kuwapa ajira vijana wetu na itakuza uchumi wa TANGA na jamaa zetu watapata pesa za kuezeka mabati kwenye nyumba zao badala ya makuti.








    "UTAIFA KWANZA UDINI HAUNA MPANGO"
     
  2. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hakika, asiyetaka akae nyumbani.
     
  3. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Ingependeza neno UDINI usiliweke ili mjadala upendeze lkn kwa kuweka haka ka neno umeshaamishia mjadala kwenye udini wakati hili lilikuwa linafaa lijadiliwe kisiasa na kiuchumi zaidi vinginevyo ungeipeleka post yako kunakousika.
    Ni mawazo yangu tu.
     
  4. D

    David webb Senior Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    But why TANGA and not Mbeya,kilimanjaro,Moshi N.K
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Why not Tanga.
     
  6. L

    Lua JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    lanatul rahih!
     
  7. D

    David webb Senior Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    back to my thread ndo utajua kinachotaka kuendelea Tanga, hii ni moja ya mbinu za kutaka kuumaliza mji huu wa kiislam. Na bila shaka wakitoka hapo wataenda kujenga na ZANZIBAR.
     
  8. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    swadakta
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Umesema nchi haina dini. Nguruwe ameingiaje kwenye suala la dini?

    Au Nguruwe ana dini gani?

    Mtu kama hali Nguruwe ni kwa utashi wake, kwani ni mnyama kama wanyama wengine, hongereni waliofanya proposal za kuwapa ajira vijana wa Tanga.
    Nimekumbuka ngoja niwahi kwa Shirima!
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Nguruwe watamu jamani!
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Labda because of "strategic location"

    Tanga ni btn Kilimanjaro,Dar and AR..

    Pia pengine mazingira ya Tanga pia yana favor ufugaji wa nguruwe kwa gharama ndogo...
     
  12. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    MASWALI MAGUMU MAJIBU MEPESI......-Jenerali Ulimwengu ( Rai article in the 1990's)

    Kwanza suala hili kama lilivyokuwa suala la Kigamboni serikali ya CCM kama kawaida yake imeamua kufanya mambo bila kuzingatia mambo kwa kina na mapana.

    Kwanza tunaweza kujiuliza waliotoa maamuzi haya ni akina nani?

    Pili wizara husika ni ipi na je nani anayo hiyo proposal ?

    Tatu feasibility study ilifanywa na akina nani?

    Je recommendations zao ziliangalia mambo yepi?

    Je walifanya environmental impact assessment?

    Tatizo hapa ni kuwa serikali yetu haikufanya wala haiku husisisha jamii kwa ujumla (Public/Community Involvement) so its quite obvious kuwa kama ilivyokuwa Kigamboni hakukufanyikainteractions between planners (mipango miji), decision-makers (wizara husika) individual and representative stakeholders (wananchi na madiwani ) ili waweze kujua hili suala kwa undani zaidi na kupata mawazo yao leo na bila kusahau on contnous basisi ( mawazo yao endelevu hata baada ya mradi kuanza) kwani wao ndio watakao athirika na huu mradi na si wengine.


    Uhusishwaji wa raia moja kwa moja (Public/Community Engagement ) hii tofauti na hiyo involvement hapo juu jii ni uhusishwaji wa wananchi MOJA KWA MOJA kwenye kwenye mchakato na hatua za maamuzi wa ujengwaji wa haya mabucha na hii nazungumzia makundi yote katika jamii
    La mwisho ni consultation zipi zilifanywa na hao waliotoa maamuzi not only na wananchi lakini pia na watu wa Afya na usalama (health and safety), watu wa mazingira kabla maamuzi hayajafanywa?

    Ukisikia serikali haina mwelekeo ndio huku kwani in the wake of bad press na breakdown of trust between Govt na wananchi, why introduce vitu ambavyo vitaleta mgongano kati yao na wananchi?

    Time for CHADEMA to rise up to the occasion na kuuliza maswali Magumu...this is a clear vote winner for CDM...kama wataweza kui milk hii issue to the max
     
  13. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,813
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama ni kweli ati Tanga utakuwa mji wa kwanza kuwa na machinjio rasmi ya nguruwe. Jiji la Mbeya wana machinjiio rasmi ya kitimoto kwa muda mrefu sana yako pale Uyole kuelekea ilipopita reli ya Tazara. Kule vitimoto kila siku wanapelekwa kibla na dr. wa manispaa anakuwepo kudhibitissha ubora wa mnyama
     
  14. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Sawasawa!
     
Loading...