Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

naomaba ufafanuzi wa huu msamiat......

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Smarty, Mar 25, 2012.

  1. S

    Smarty JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 657
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    wengi tunajua kuwa manaeno mengi ya kiswahili yametokana na lugha ya kiarabu kwa mfano neno BINADAMU limetokana na neno BIN-ADAM. ikiwa na maana ya mtoto wa adam wa kiume... sasa swali langu ni hivi kwa nini na wanawake nao wanaitwa BIN ADAMU?? kwa nini wasiitwe BINT ADAMU??
     
  2. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    1-ukitohoa katika lugha sio lazima uchukue / utamke neno kama lilivyo katika lugha hiyo.

    2- kiarabu kina sifa za kike na kiume , kina umoja uwili na wingi ( lugha nyingi zina umoja na wingi tu,hazina uwili) katika kiswahili hakuna sifa za kike wa kuime ndio maana hatutumii bint adam
     
Loading...