Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nakupenda...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kigarama, Apr 6, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa wasomaji wa Biblia wanaufahamu mstari kwenye Biblia unaosema "kwa maana jinsi hii mungu aliupenda Ulimwengu"

    Wataalamu wa Lugha watakubaliana na mimi kwamba maneno au majina ya vitu hayahusiani na vitu vyenyewe. Kwa mfano Kiti, mti au nyumba si lazima maana iwe ile ile kwa lugha zote duniani, na ndiyo maana majina mengine ya Wajapani kwetu sisi ni matusi!!Kwa mintaraafu hiyo wewe ukisikia mtu anakwambia "NAKUPENDA" tafsiri yako kwa neno hilo huwa nini, yaani kwako kupendwa ni kupi? Ili mtu ujue anakupenda ni mpaka afanye nini ili ujiridhishe kwamba anakupenda?

    NI SWALI TU WAPENDWA!!
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    neno hilo limechakachuliwa mpaka linapoteza maana. Mimi nitaamini mtu ananipenda pale tu ambapo hana anachoexpect in return. Mf; mama yangu ananipenda bila kutegemea kitu from me, hana mpango wa kunireplace nisipodeliver au kulive by her expectation!

    Jesus even more, maana hadi ameutoa uhai wake kwa ajili yangu.

    Wanaume,(mume, guys) expect a lot, na mapenzi yao siku zote ni conditioned u have to be like this, dress like that, give me this, do for me this n that etc.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    kupenda kwa kikanisani au kupendwa ya uchochoroni au kupenda ya ndoani?
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,166
    Trophy Points: 280
    mtu akiniambia ananipenda wala sishtuki....halina dili tena hilo neno.....
     
  5. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    maana ya kitu inategemea context. Hivyo basi mzazi akimwambia mwanae nakupenda, na kaka akimwambia mke wake nakupenda, rafiki akikwambia nakupenda na mume akimwambia mke nakupenda yote ni mapenzi na upendo...

    Na mtu mmoja anaweza akawapenda wazazi, watoto, rafiki na ndugu lakini katika mapenzi tofauti
     
  6. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama hili neno kazi yake ni kushtua.. !!!, anyway actions speaks louder than words
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Anipe mihela kibao.
     
  8. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tangu utoke "jela" hatujaonana bibie. vipi ulishanyolewa nywele na kula ugali mkavu kwa maharagwe yaliyoungwa kwa mawese. Hakimu kakusamehe au umewekewa dhamana kesi inaendelea?

    Turudi kwenye mada. Kupenda huko ninakokuzungumzia ni kule ambako watu wanajitapa nako mitaani "mimi mume wangu ananipenda hadi anachanganyikiwa" au wengine utawasikia "mke wangu asiponiona kwa jinsi anavyonipenda hata kula hali" Wewe Konnie ufanyiwe nini ili uamini kwamba mpenzio anakupenda?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    mie anipe vakesheni hata kama ni mabagala.

     
  10. oba

    oba JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lovve is an emotional thing which must be expressed, there are many languages of love.
    1. To some, love means material provision; yaan huwezi kumwambia unampenda huku hauna kitu cha kumpa, either money or any tangible thing
    2. Kwa wengine Love is all about sweat words, love words, mf honey, mpenzi, sweatlove , I love you I adore you, i admire you, you are special, sweat etc, watu hao hata kama ungewapa mali au utajili wa hali ya juu bila maneno hayo watasema huwapendi
    3. Kwa wengine upendo means physical availability; mpe pesa, mpe maneno matamu nk kama huna muda naye atasema humpendi
    4. Kwa wengine upendo ni ile physical touch; hatakubali unampenda kama hautamshika mkono na kutembea naye au kukaa naye
    My take; kila mtu ajifunze lugha ya mtu anayetaka kumpenda ili wasitofautiane
     
  11. r

    reina Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwangu mie atakaeniambia ananipenda asiwe anategemea anythng in return. Awe na unconditional love.
     
Loading...