Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naibu Spika wa Bunge wa zamani Mathias Michael Kihaule afariki dunia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jun 5, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    NA MUHIBU SAID

    5th June 2012

    Naibu Spika wa Bunge wa zamani, Mathias Michael Kihaule, amefariki dunia katika Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), jijini Dar es Salaam, alikokuwa amelazwa.

    Kwa mujibu wa taarifa Idara ya Habari, Elimu kwa Umma na Ushirikiano wa Kimataifa, Ofisi ya Bunge, jijini Dar es Salaam iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana, alifariki Jumapili ya Mei 3, mwaka huu.

    Kihaule ambaye aliwahi kuwa Mbunge wa Ludewa, mkoani Iringa, alizaliwa Julai 19, 1933 na amefariki akiwa na umri wa miaka 79.

    Licha ya kuwa mbunge wa jimbo hilo kwa kipindi cha miaka 15, kuanzia mwaka 1980-1995, Kihaule alilitumikia taifa katika wadhifa wa Naibu Spika wa Bunge.

    Alikuwa na wadhifa huo katika kipindi chake cha tatu cha ubunge, kuanzia mwaka 1990 mpaka mwaka 1995.

    Baada ya kipindi chake cha ubunge, aliteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mbarali, mkoani Mbeya, kuanzia mwaka 1995 hadi 2004.

    Katika utumishi wake wa umma, Kihaule amewahi pia kushika nyadhifa kadhaa kitaaluma, ikiwamo Mkufunzi wa Vyuo mbalimbali vya Ualimu nchini.

    Hadi alipofariki, alikuwa akijihusisha na shughuli mbalimbali za kilimo na ufugaji, na atakumbukwa na wananchi wa Ludewa kwa jinsi alivyokuwa akishirikiana nao katika maendeleo ya jimbo na wilaya yake kwa kipindi chote alichokuwa bungeni na mara baada ya kumaliza muda wake wa ubunge.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, mipango ya mazishi inafanywa nyumbani kwa mtoto wake, Dk Anold Kihaule, Ilala Maghorofani, ambako ibada ya kuaga mwili itafanyika leo Msimbazi Centre kuanzia saa 6 mchana, kabla ya kusafirishwa kesho kwa ndege kwenda Ludewa kwa mazishi.

    Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahala pema peponi. Amin.

    CHANZO: NIPASHE


     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Poleni ndugu na Marafiki wa familia...
     
  3. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Poleni wanafamilia sie wote tu waja wake Mungu!
     
  4. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Poleni sana wafiwa wote.
    The unseen is illustrated by the seen.
     
  5. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    ???????

    !!!!? Sielewi mie
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hana picha?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    ndio waandishi wetu hao usishangae sana anajua bado tuko mwezi wa tano..like kindergaten ..
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    "
    Hadi alipofariki, alikuwa akijihusisha na shughuli mbalimbali za kilimo na ufugaji, na atakumbukwa na wananchi wa Ludewa kwa jinsi alivyokuwa akishirikiana nao katika maendeleo ya jimbo na wilaya yake kwa kipindi chote alichokuwa bungeni na mara baada ya kumaliza muda wake wa ubunge."

    Tanzania siyo sehemu ya kufanya kazi; miaka 79 bado jembe; jembe na yeye kutumika kote huko hakuwa na akiba ya kumfanya apumzike?

    RIP Mathias
     
  9. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Rest In Peace Naibu!

    Hata picha ccm hawajampigaga??

    ccm janga kwa Taifa letu!
     
  10. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R I.P katuombee ufisadi uishe tz huko utakapokuwa.
     
Loading...