Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwenye kuifaham BCom-ms[information system mgt]

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Vodka, May 27, 2012.

  1. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwenye ufahamu kuhusu kozi hii,naomba anidadafulie inahusu nini? Na inatofauti gani na BCom nyingine? na kwanini ni kozi ya muda mrefu sana kumalizika tofauti na BCom zingine za miaka mitatu mi tatu yenyewe ni miaka 5.Mwenye kuifahamu tafadhali.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Nani kakudangaya inachukua miaka 5?
     
  3. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nimeona kwenye kitabu cha tcu mwaka huu.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    sio kwel dogo,i have a friend anaisoma hyo kitu pale udom,ni miaka mitatu tu..ingawa siijui jui sana cdhan kama ina tofauti sana na IT ya kawaida.over
     
  5. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duh!Miaka 5 imekuwa architecture!
     
  6. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Ni miaka mi3 tu dogo wanachapa code za kibusness kama IT tu haina jipya
     
  7. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mbona mwaka huu wameandika miaka 5,hebu angalieni vizuri
     
  8. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    sasa kwanini watudanganye.
     
  9. kindogile

    kindogile Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli ipo ya miaka mi5 hata mm nimeiona kwenye kitabu cha TCU ila sijajua tofauti ni ipi
     
  10. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    TCU wanaichanganya sana hii coz ipo unique na sometimes wanaita Information Management na mara iitwe Management Science swala hili limefanya watu wachanganye habari na kujikuta wamechagua kitu kimoja kwa majina mawili tofauti ila full name yake Bcom Ms(information system) kundi ambalo lilichagua Informatio system walijikuta hawana Admision hadi leo sielewi watagraduate kwa jina gani hata ARIS wamekuwa hawatambuliki na kulazimika kupeleka matokeo privately.Kuna dada anayesoma hii coz pale UDOM ndiye kanifanya niyajue yote nilipokuwa namsaidia kufanya follow up baada ya kuchagua hiyo phrase kwenye bracket na kuhisi ni coz independently lingine pale UDOM coz hii haina walimu wanategemea part time hivyo ujipange kwa kufundishwa kwa mtindo wa EXTREME kama vijana wanavyofanyiwa sasa.
     
  11. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usitishike pale kwenye duration imekosewa ni miaka 3, then inadeal na information management na sio information technology direct
     
  12. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #12
    May 29, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,977
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    mimi nina roomate anasoma course hii ni miaka mitatu na imegawanyika kama ifuatavyo

    -semester ya kwanza na ya pili utasoma kama bcom wengine yani acounting, marketing, human resource vyote utasoma

    -mwaka wa pili yani semester ya tatu utaanza kumix kwa kusoma database na information system kama introduction

    - kuanzia semester ya 3 kuendelea utaanza kuspecialize kwenye course yako na kuanza kusoma programming mambo ya visual

    Kusema ukweli walimu extreme wanafundishwa sana tu course inamalizwa ndani ya wiki 2 ila nafkiri tatizo linaweza kuisha maana sio kwamba walimu hawapo wapo sema hawana makubaliano na chuo
    -bcom ms imekua grouped na bcom zengine so hata college wameekwa social science wakati walimu wanaopaswa kuwafundisha wapo informatics na walimu wa informatics wanademand mshahara twice kuja kufundisha huku social sababu hio ikapelekea kutafutwa part timers walimu toka sua na udsm

    Ila by the way ni course nzuri na nafkiri itakua kitanzi kwa wana it katika organisation maana hawa jamaa ni wafanyabiashara wana IT wapo fiti pande mbili wana soko sana kwenye ajira na hapa udom wanachukuliwa wachache kama 24 tu kwa mwaka
     
  13. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nakushukuru kwa hilo,maana hawa tcu hawajielewi kbsa
     
  14. only83

    only83 JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Hapo kwenye red,huyo dada anaitwa nani?
     
  15. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,074
    Likes Received: 1,613
    Trophy Points: 280
    Pia nivizuru ukiweka na namba yake ya simu na block na room anayokaa kwa maelezo zaidi.
     
  16. justixen

    justixen Member

    #16
    Dec 5, 2016 at 9:33 PM
    Joined: Jul 25, 2014
    Messages: 66
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    My no mwaka watatu nasoma course hiyo pale udom karibu tupige business and Information system management(combination of hardware,software,people,telcommunication and databases) how to manage and develop system
     
Loading...